11 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้10สัปดาห์กว่า กินน้ำแทบไม่ได้เลย😭 ยาที่หมอให้หรือair-x ก็เอาไม่อยู่ เคยไม่ไหวจริงๆทานอีโนครึ่งซองครั้งนึง ช่วยได้นิดหน่อยค่ะ

เศร้าเลย 😥

หมอบอกอาจเป็นเพราะนม เพราะปกติเราไม่กิน ได้แต่อดทนค่ะ ไม่กินนมก็ไม่ดี พอสามเดือนก็หาย สู้ๆนะคะ

ขอบคุณจ้า

กินน้อย แต่ถี่ สองชม.กินสักครั้งนึง กินน้ำขิง ไม่แนะนำอีโน แอร์เอ็กซ์ และทานยาลดกรดช่วยย่อยนะคะ

ขอบคุณจ้า

มะละกอสุก น้ำต้มใบเตยอุ่นๆ. ทานอาหารที่มีกากใยเยอะๆค่ะ. ที่สำคัญดื่มน้ำเยอะๆค่ะช่วยได้

ช่ายยย บ้านนี้เวลาอืด กินมะละกอไปลูกนึง(ลูกเล็กๆ) หายอืดเลยค้าา😍

แบ่งอาหารออกเป็นวันละหลายๆมื้อ ค่ะเคี้ยวอาหารให้ละเอียดกว่าปกติค่ะ

ขอบคุณจ้า

VIP Member

ลองจิบน้ำขิง และแบ่งอาหารเป็นหลายๆมื้อ มื้อละน้อยๆดูนะคะ

ขอบคุณจ้า

VIP Member

กินน้ำขิงค่ะ ผ่านสามเดือนมาปกติแล้วค่ะ

ขอบคุณจ้า

แม่บ้านนี้ทานมหาหิงเม็ดของเด็กอ่อนค่ะ

ขอบคุณจ้า

คุณหมอเคยแนะนำให้กินแอร์เอ๊กซ์ค่ะ

ขอบคุณจ้า

กินขิงกับกระชายเยอะๆคะ

ขอบคุณจ้า