19 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจนิฟค่ะ เพราะคัดกรองโรคอื่นๆ ด้วยทุกโครโมโซม ไม่ต้องลุ้น ถ้าตรวจฟรีจะเป็นแค่การคัดกรองดาวน์อย่างเดียว ความแม่นยำยังไม่มากเท่านิฟค่ะ เพื่อนคัดกรองผลปกติ คลอดออกมาเป็นดาวน์ เราเลยไม่กล้าเสี่ยง ตรวจนิฟจบๆ ให้สบายใจ

บ้านนี้ลองตรวจแบบฟรีค่ะ ใช้สิทธิ์บัตรท้อง ด้วยอายุเลยเกินด้วย ตอนนี้ 37 เลยกังวลเหมือนกัน แต่ผลออกมาปกติไม่อยู่ในกลุ่มเสี่ยงค่ะ

บ้านนี้ตรวจNIPTค่ะ จ่าย13000 แต่สบายใจน้องปรกติดีแถมรู้เพศด้วย ไม่อยากรอลุ้นเพราะหากมีอะไรผิดปรกติเราได้หาทางออกได้ทัน

แนะนำตรวจ nipt คะ เราท้อง 2 อายุ 39 ก็เลือกตรวจแค่โครโมโซมหลักๆ (trisomy 21,18,13,โครโมโซมเพศ) ราคา 8,000 คะ รอ 5 วันรู้ผลคะ ความแม่นยำ 99.9% คะ

ตรวจที่ไหนคะแม่

ถ้ามีงบแนะนำให้แม่ตรวจ nipt ดีกว่าค่ะระบุชัดเจนโครโมโซม เพศ %ความเสี่ยงดาวน์.

ฟรี รพ จ้า เหลือเงินไว้ใช้อย่างอื่นอีกเยอะ เพราะกรรมพันธุ์ไม่มีเสี่ยงอะไร

บ้านนี้ตรวจฟรีคะ ผลออกมาเสี่ยงต่ำ ถ้าเสี่ยงสูง หมอส่งเจาะน้ำคล่ำอีกทีคะ

บ้านนี้ตรวจNIPT ของ panorama ค่าา เอาแค่5โครโมโซมหลัก ราคาประมาณ12,000 ความแม่นยำ99%

ตรวจนีฟค่ะ ทางนี้แม่พึ่ง 30 แต่เป็นเบาหวานกับไทรอยด์

บ้านนี้ตรวจนิฟค่ะ ความแม่นยำสูง รู้เพศน้องเลย