59 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะตอนนี้เราท้องได้จะ2เดือนแล้วต้องอยู่คนเดียวนอนร้องไห้ทุกคืนทำใจลำบากมากค่ะแต่ก็ต้องสู้เพราะลูกสู้ไปด้วยกันนะค่ะ

ถึงเวลานี้แล้วแม่ต้องหันมาโฟกัสที่ลูกนะคะ ถึงจะท้อจะเหนื่อยแค่ไหนก็ต้องสู้ ขอให้ผ่านเรื่องร้ายๆไปเร็วๆนะคะกอดๆให้กำลังใจค่ะ💙

VIP Member

เป็นกำลังใจให้นะคะ คุณแม่ ขอให้ผ่านเรื่องแย่ๆนี้ไปให้ได้ค่ะ พอคุณแม่ คลอดน้องแล้ว คุณแม่ก็จะมีความสุขในอีกแบบนึงเลยค่ะ ❤️

ผู้ชายเลวๆอย่าเสียดายมันคะเราเลี้ยงคนเดี๋ยวจนลูก4ขวบนะเราไม่ให้เจอไม่สนใจพวกมันเลยเราจะเลี้ยงลูกเราไห้ดีที่สุดคะสู้ๆนะ

หาทุกอย่างมันเป็นเวรเป็นกรรมค่ะหมั่นทำบุญและภาวนาขอให้ลูกในท้องแข็งแรงมีจิตใจดีแค่นี้เราก็จะมีความสุขที่สุดเเล้วค่ะ

ต้องอดทนนะคะ พอเค้าคลอดออกมา เราจะมีกำลังใจต้องสู้เพื่อเค้า เด็กเค้าไร้เดียงสาไม่รู้เรื่องอะไรด้วย ต้องเข้มเเข็งนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็เคยเป็นแม่เลี่ยงเดี่ยวมาก่อน จะไม่ให้เครียดเลยก็คงจะไม่ได้ แต่ขอให้นึกถึงลูกไว้นะคะ ✌✌

เหมือนกันเลยค่ะ ฝืนใจยอมปล่อยเขาไปทั้งๆที่ยังรักเขามากจนจะมีลูกด้วยกัน สู้ๆนะคะอาจทำใจอยากหน่อยเด่วก็ผ่านไป

เข้มแข็งนะคะคุณแม่คิดถึงลูกอย่างเดียวพอจะทำยังใงให้ลูกออกมาแข็งแรงสมบูรณ์เป็นกำลังใจให้กันค่ะ

สู้ๆนะคะ เพื่อตัวเราเพื่อลูก สักวันเราอาจจะพบคนที่ดีกับเรากับลูกมากกว่าพ่อแท้ๆของลูกก็ได้นะคะ