42 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจทั้งสองท้องเลยค่ะ ไม่อยากเสี่ยงว่าลูกออกมาจะไม่ปกติ ไม่มีตังเหมือนกัน ใช้บัตรเครดิตรูดแล้วแบ่งจ่ายเอา🥲

ไม่ต้องตรวจแบบนิฟก็ได้ค่ะ ตรวจแบบธรรมดาที่โรงบาลรัฐบาลมีตรวจให้ฟรีค่ะ คุณหมอแนะนำมา แต่บ้านนี้ไม่ได้ตรวจค่ะ ☺️☺️

ตรวจปกติ มาลุ้นเพศเอา แต่จะเป็นเพศไหน ขอแค่ให้เขาเกิดมาสุขภาพร่างกายแข็งแรงครบสมบูรณ์ก็พอค่ะ

ตรวจแบบเจาะเลือดค่ะ ฝากคลินิค แต่ไม่อยากเสียตั้งตรวจเยอะ ก็ให้โรงพยาบาลตรวจค่ะ เสียค่าเจาะ100 เองค่ะ

เราไม่ได้ตรวจจ้า ตรวจคัดกรองตามปกติเฉยๆ แต่ถ้ามีงบก็ตรวจจะดีกว่าค่ะจะได้ไม่เครียดๆม่กังวลด้วย

ตรวจแบบปกติก็ได้นะคะ เราก็ตั้งใจจะไม่ตรวจนิฟ เพราะค่าตรวจนิฟของรพ.ที่เราฝากครรภ์25ใบเทา

ทางนี้เงินไม่พอค่ะ

ตรวจเถอะค่ะ ถ้ากำลังพอสามารถจ่ายได้ เราก็ตรวจ ผลออกมาสบายใจมากค่ะ แถมรู้เพศลูกเร็วด้วยค่ะ

ตรวจค่ะ เพื่อลูก เพื่อความสบายใจ มีไรจะได้แก้ทัน เราก็ตรวจหมื่นกว่าบาท ตอนนี้จะ28วีคแล้ว

บ้านนี้ตรวจตอนท้องคนที่2ค่ะ เพราะอายุเยอะด้วยและอยากทราบเพศลูก งบที่ใช้ไปประมาณ 12,000

ตรวจเถอะค่ะดีเสียเยอะแต่คุ้มค่ะเราจะได้ไม่ต้องลุ้นว่าลูกเราจะเป็นโรคอะไรไหม