13 ตอบกลับ

นี่เป่นคนท้องเล็กเหมือนกันค่ะ แต่พอคลอดมาน้ำหนักลูก2800 คงที่จ้า แม่อย่ากังวลไปเลยจ้า นี่ท้องสอง4เดือนแล้ว แต่ไม่มีท้องเลย.....อย่ากังวลน้ะแม่

บ้านนี้ ท้องเล็กค่ะ แต่บ้านนี้พึ่ง 19 W น้ำหนักไม่ขึ้นซักโล แต่น้ำหนักลูกเกินเกณฑ์ค่ะ อย่ากังวลไปเลยค่ะ ท้องเล็กไม่เกี่ยวกันค่ะ

เราก็ท้องเล็กค่ะ ตอนนี้38+1แล้วขึ้นมา3โล วันนี้ไปซาวด์มาหมอบอกท้องเล็กแต่ลูกเราหนัก3100กรัมค่ะ เลยโล่งอกค่ะกลัวเค้าจะตัวเล็ก

นน ขึ้นน้อยหรือมากต้องดูด้วยว่าก่อนท้องแม่ นน เกินเกณฑ์ไหมนะคะ นน แม่ กับลูก ไม่ได้สัมพันธ์กันนะคะ

บ้านนี้ท้องจะ8เดือนละ น้ำหนักขึ้นยังไม่ถึง4โลเลย แต่ลูกเอาไปโลครึ่งแล้วคุณหมอบอกดีเลย

อันนัั้นแน่นอนค่ะแม่😆😆😆😆

VIP Member

เค้า 7 เดือนค่ะ มีแต่คนทักมาท้องเล็กมาก น้ำหนักขึ้นเยอะนะคะ ลงแต่อีแม่ไม่ลงลูกเลย

บ้านนี้ 6 เดือนคะ แต่แม่ผอมมาก สงสัยจะลงลูกหรือป่าว 😆

เราท้องประมาณคุณแม่ค่ะ แต่เรา38+2แล้ว แต่ลงลูกคะ เมื่อวานเราไปซาวด์มาลูกหนัก3100แล้วค่ะ

เราก็ นน.ขึ้นน้อยค่ะ ถ้าลูก นน.ตามเกณก็ไม่เป็นไรค่ะ

VIP Member

แล้วตอนไปตรวจคุณหมอว่ายังไงคะ น้องตามเกณฑ์มั้ย

บ้านนี้มาขึ้นตอน24วีคค่ะ ขึ้นวีคละโลครึ่งเลย