12 ตอบกลับ

เตรียมไว้ตอนนี้ดีเลยมากๆค่ะถ้าท้องเเก่กว่านี้จะลำบากกว่านี้ค่ะิบ้านนี้เจอมาเเล้วมาซักผ้าเตรียมของตอน36วีค เหนื่อยมากๆๆค่ะ ลุกเดินเเทบไม่ไหวว ถ้ารีบเตรียมได้ก้เตรียมเลยค่ะ

รีบเตรียมไว้ตอนที่แม่ยังไหวดีแล้วค่ะ ถ้ารอท้องใหญ่กว่านี้ทำไมไหวแล้วค่ะ บ้านนี้เคยไปซื้อของเตรียมคลอดตอนใกล้จะถึงกำหนด เดินได้แปปเดียวเองค่ะ หนังท้อง ท้องปั้น

ของแม่เตรียมตั้งแต่30วีคแล้วค่ะ เตรียมไว้ก่อนดีที่สุดค่ะ ถ้าท้องแก่กว่านี้เดียวจะไม่ไหว ของแม่ก็ไม่มีใครช่วยต้องทำเองทั้งหมด สามีก็ต้องทำงาน

ใช่ค่ะแม่เราทำคนเดียว ไม่มีใครช่วย

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่ 21 วีคค่ะ จนตอนนี้ 28 วีค เตรียมของใกล้ครบแล้ว เอาที่ความสบายใจของตัวเองเป็นหลักดีกว่าค่ะ ลูกก็ลูกเรา เงินก็เงินเราค่ะ

เตรียมไว้ดีที่สุดค่ะ ไม่ต้องไปสนใจเสียงนกเสียงกา จัดใส่ตะกร้า เตรียมพร้อม เผื่อฉุกเฉินจับตักร้าวิ่งเลยค่ะ จะได้ไม่ยุ่งยาก

ตอนนี้29วิคอยากเตรียมมากแต่ชอบโดนห้าม เบื่อมาก ถ้าเตรียมได้เตรียมเลยค่ะ จะได้พร้อมทุกอย่าง❤️

ของเราก็ซัก32วีคคะ เตรียมไว้เลยคะเผื่อมีอะไรฉุกเฉิน

บ้านนี้เตรียมไว้ตั้งแต่ท้องได้3เดือนค่ะ สบายใจ😅

บ้านนี้ซักรอ​ตอน 31+1​วิคแล้วค่ะ​ นับวันรอแล้ว

ชายค่ะ แม่ บ้านนี้ยังชิวอยู่ค่ะแอบกังวลเหมื่อนกันเพราะท้องแรก แท้งน้องค่ะ บ้านนี้ยังขับรถเองไปหาหมออยุ่เลยค่ะมีภาวะเบาหวานด้วยค่ะ

ไม่เร็วค่ะ บ้านนี้ซักตั้งแต่30วีคแล้วค่ะ

ซักเก็บเรียบร้อยแล้วค่ะ เหนื่อยมากค่ะปวดหลังมาก ขนาดทำตอนนี้ เข้าใจเลยค่ะที่เค้าบอกว่าต้องเตรียมไว้ก่อน เป็นยังไง 🙏🙏