25 ตอบกลับ

บ้านนี้ซาวด์ตอน 6 สัปดาห์ เห็นน้อง เห็นหัวใจเต้น แต่ซาวผ่านช่องคลอดนะคะ หมอบอกถ้าซาวด์ผ่านหน้าท้องจะไม่เห็นค่ะ

VIP Member

อายุครรภ์ยังน้อยค่ะ รออีก ซัก 2 อาทิตย์ น่าจะเห็นหัวใจนะค่ะ ของเราไปตอนแรก ก็เห็นแต่ถุงเหมือนกัน ตอนนี้ 34 w ละค่ะ

เราซาวด์หน้าท้องตอน 5w ก็ไม่เห็นเหมือนกันค่ะ เห็นแต่ถุงตั้งครรภ์ หมอนัดอีกทีเดือนหน้า รอลุ้นอยู่เหมือนกันค่ะ

เรา 5 สัปดาห์ก็ไม่เห็นน้อง คุณหมอนัดถัดมาอีกหนึ่งเดือนก็เจอน้องจ้า ใจเย็นๆนะคะแม่ ☺

ตอนแรกก็เจอถุงครรภ์แต่ไม่เจอน้องเหมือนกันค่ะ รู้ตัวอีกที ตอนนี้ 23 week แล้ว

ของเราซาวตอน7สัปดาห์3วัน เห็นเลยเสียงหัวใจมาพร้อม ซาวผ่านหน้าท้องค่ะ

บ้านนี้เห็นถุงตั้งครรภ์ตอน 7 สัปดาห์เหมือนกันค่ะ พอ 8 สัปดาห์ 3 วันก็เจอตัวน้องเลย

ตอน7สัปดาห์ไปซาวก็ไม่เห็นตัวเด็กค่ะ เห็นแต่ถุงตั้งครรภ์

เราก็เคยกลัวค้ะเลยไปตอน8 สัปดาห์เลย ไม่ต้องรอลุ้นค่ะ

เจาะhcgร่วมด้วยไหมค่ะ ซาวทางช่องคลอดจะเห็นชัดขึ้นค่ะ