18 ตอบกลับ

บ้านนี้เปิดเพลงโมสาร์ทให้ลูกฟังทุกคืนก่อนนอนค่ะ​ เปิดเป็นประจำตั้งแต่7เดือน​ เปิดซักพักลูกจะสงบไม่ค่อยดิ้นและนิ่งไปเลย​ แต่ปัญหาคือแม่ปวดหลังมากพลิกตัวบ่อย​ ฉี่บ่อย​ ไปฉี่ทีต้องย่องค่ะ​ เดี๋ยวลูกตื่นแล้วจะนอนไม่ได้เลย​ เพราะนอนอิ่มแล้วดีดมาก​

VIP Member

ดิ้นดีเหมือนกันค่ะ ก่อนนอนเราต้องเชคให้เค้าดิ้นซักทีสองทีก่อนถึงจะกล้าหลับ ส่วนที่หลับยากน่าจะเป็นเพราะเสียงกรนของสามีข้างๆนี่แหละ 😂🤣

ท้อง7เดือนค่ะ..หลับดีมาก...หมอแนะนำให้กินยาบำรุงเลือดก่อนนอน..มันจะทำให้ง่วง...หลับดีสุดๆ..ดึกๆตื่นมาเข้าห้องน้ำแล้วก้อหลับต่อ55555

คุณแม่ทั้งหลายมีใครมีน้ำนมออกมาบ้างแล้วค่ะ ส่วนตัวเรา พอบีบๆคลำๆก็มีไหลออกมาบ้างประปรายค่ะ

น้ำนมเริ่มไหลตอน20wจ้า แต่ตอนนี้34+2จ้า

บ้านนี้เปิดเพลงกล่อมเด็กจ้าหลับสบายลูกในท้องก็เหมือนจะหลับไปด้วยนะค่ะ (แล้วแต่คนน่ะค่ะ)

เหมือนกันเลยค่ะพอจะนอน ดิ้นทั่วท้องเลยค่ะดิ้นแรงด้วย กว่าจะหยุดนอนดึกทุกคืนไปเลยจร้า

เป็นค่ะจะปวดฉี่1-2ครั้งตอนดึก ก็จะรู้สึกว่าลูกดิ้นแรงแต่สักพักเราก็หลับได้ตลอดนะ 😅

เวลาแม่ตื่นมาฉี่ลูกก็ตื่นด้วย แม่หลับลูกก็หลับด้วยค่ะ บ้านนี้ชอบเป็นแบบนี้

ตอนนี้จะคลอดอยู่แล้วก็ยังดิ้น5ทุ่ม-ตี1ก็มี ไม่ได้นอนเลย ตื่นสายๆเอา

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ บางทีก็เปิดเพลงฟังค่ะ ก๋หลับได่ปกติดีค่าา