157 ตอบกลับ

ผมเป็นเด็กผช.ฮะ 👶🏻ใครๆก็ชอบเรียกผมว่าเป็นเด็กอึด เพราะผมเกาะแม่แน่นมากๆ😁แม่พาผมไปเที่ยว นั่งรถ ลงเรือ ไปกินของอร่อยๆ ผมชอบเต้นเวลาไปหาป้าหมอ ทำให้ครอบครัวของผมหัวเราะและมีความสุขไปด้วยฮะ 🥰🎁🎉

สวัสดีคร้าบ ผมนาวาคร้าบ อายุ 20วัน ส่วนพี่ชายผมอายุ 2ปีคร้าบ ผมเป็นทารกที่ร้องเสียงดังมาก พี่ๆพยาบาลบอกคร้าบ (เวลาหิว) ตอนนี้ผมก็ยังเสียงดังอยู่คร้าบ (แม่บอก) ^,^ แต่ผมจะฟินเวลาได้กินอิ่มนอนหลับคร้าบ

หนูน้อยอายุครรภ์31+5สัปดาห์คะ น้องแข็งแรงดีดิ้นเก่งมากและแรงเยอะด้วยจนคุณหมอออกปากว่าแรงเยอะแต่เล็ก เลยนะเรา หมอบอกว่าน้ำหนักน้องน่าจะเกือบ2โลแล้วคะจมูกคือโด่งมากเลย ลูกสาวคนแรกของแม่คะ

สวัสดีค่าาาา❤️ หนูชื่อ อัญอัญ ค่ะ ตอนนี้อายุ 10 เดือนกว่าๆแล้วค่ะ ตื่นเต้นมากๆที่จะใกล้ 1 ขวบแล้ว ฟันก็ใกล้จะขึ้นแล้วค่ะ ช่วงนี้ก็เลยจะคันเหงือกมากเป็นพิเศษค่ะ น้ำลายก็ไหลย้อยเลยค่ะ555🤤

💕ลูกคือกำลังใจของแม่💕 สวัสดีครับ ผมชื่อน้องธามคับ ตอนนี้ผม2เดือนกว่าแล้ว นน.4.5g แรกคลอด นน.2.3เองคับ ผมเป็นไทรอยด์+ไส้เลื่อนคับ แต่ผมเก่งมากไม่ค่อยงอแง เป็นเด็กดีเลี้ยงง่ายครับ 😁😁

สวัสดีครับ ผมชื่อ น้องเนตร อายุ 1ปี 3เดือน ครับ ตอนนี้น้องเดินเก่งมาก มาก กินเก่ง พูดได้เยอะขึ้น บอกได้สั่งได้ ทำตามคำสั่งได้ทุกอย่าง ยิ้มเก่ง ร่าเริง เป็นขวัญใจของคนในบ้านค่ะ♥️

ชื่อน้องแก้ม อายุ 7 เดือน 20 วัน เริ่มร้องไห้เมื่อเห็นลูกค้าคนใหม่ๆจำลูกค้าคนเก่าได้ดี ฟันงอกแล้ว พยายามเอาของเข้าปากทุกสิ่งยกเว้นยา 🙄 จับยืนได้นานขึ้น ชอบกระโดดขณะยืน

สวัสดีค่าหนูชื่อน้องไอรินอายุ26วันแล้วค่า หนูเป็นเด็กที่ชอบทำหน้ากวนๆได้นิดหน่อย😆หนูชอบร้องเสียงดังเวลาหิวนม😆 แถมหนูทำหน้ายากได้นิดหน่อยแล้วหนูชอบทำรูจมูกบาน🤣🤣

สวัสดีค่า หนูชื่อน้ำมนตร์นะคะ อายุ1เดือน19วันค่ะ หนูถูกเลี้ยงแค่นมแม่อย่างเดียวนะคะ หนูเป็นเด็กอารมณ์ดี ชอบยิ้ม มีลักยิ้มด้วย ใครเห็นก็เอ็นดูหนูหน่อยนะคะ🫶🏻👧🏻❤️

ชื่อน้องน้ำมนต์คะ 7เดือน7วันคะ🫶 หนูเป็นเด็กขี้เล่น ยิ้มเก่ง คุยเก่ง ทะเล้นสุดๆไปเลยคะ ความซนไม่ต้องบอกเลยคะ ลื้อทุกอย่างเลยคะ😆 ตอนนี้ก้อกำลังหัดยืนอยู่ด้วยคะ ☺️