130 ตอบกลับ

ตอบสั้นๆนะค่ะว่า เขารักเราและไม่เคยทำให้ผิดหวังแล้วเป็นพ่อที่ดีของลูกได้ไม่เคยเลยที่ทำให้เราลำบากใจตอนท้องเอาใจใส่ใจเราตลอดขอบคุณค่ะ#ที่อ่านแหละรับฟัง

ความขยันค่ะ แฟนเป็นคนขยันทำงานมากๆ เวลาว่างแทบจะไม่มีเลย พูดสั้นๆง่ายว่าบ้างานค่ะ ถ้าได้ของขวัญชิ้นนี้จะให้เนื่องในโอกาสวันเกิดของแฟนสำหรับคนขยันค่ะ

ตั้งแต่คบกันมาเค้าก็เสมอต้นเสมอปลายตลอดเลย เราเป็นลูกคนเดียว เค้าเป็นเหมือนเพื่อนคู่คิดเป็นที่ปรึกษาได้ทุกเรื่อง คอยให้กำลังใจ และก็ตามใจเราทุกอย่าง

คือในเวลาที่เราท้องอารมณ์เราไม่คงที่เค้าทำให้เราหัวเราะและมีความสุขได้ตลอดเขาไม่เคยบ่นเลยที่เขาต้องทำงานคนเดียวค่อยดูแลเราเขาเอาใจใส่ดีมากๆเลย

VIP Member

เอาใจใส่ ดูแลอย่างดี ไม่เคยทำให้เครียด และไม่มีเรื่องผู้หญิง อยากให้เพราะว่า อยากขอบคุณสำหรับทุกช่วงเวลาดีๆที่อยู่ด้วยกันมาและเป็นความสุขให้กัน

TapFluencer

ความดีที่เสมอต้นเสมอปลายค่ะ เป็นคนสุภาพ เรียบร้อย จิตใจดี ทั้งเก่ง ฉลาดและไหวพริบดี ที่สำคัญเค้าดูแลเราดีอย่างกับเราเป็นเจ้าหญิงในนิยายเลยค่ะ

ความเสมอต้นเสมอปลาย รู้จักดูแลตัวเองและคนรอบข้างเสมอตลอด 23 ปีที่รู้จักกันและคบกันจนกระทั่งมีลูกด้วยกัน เธอคืออีกครึ่งชีวิตที่มีให้กันเสมอ

VIP Member

ความดีคือสิ่งที่เขาเอาชนะใจฉันได้ และจะให้ของขวัญชิ้นนี้ในโอกาสครบรอบวันแรกที่เราเจอกัน (ที่ฉันจำแทบไม่ได้ แต่คนที่จำได้ในทุกๆปี คือเขา)

สิ่งที่ชนะใจเราคือแฟนเสียสละเพื่อเราเหมือนพ่อของเราเลยค่ะแฟนยอมอดเพื่อให้เราอิ่มเขาดูแลดีมากเอาใจใส่ทุกอย่างและให้เราเป็นคนเก็บเงิน

VIP Member

แฟนเป็นคนรักครอบครัวค่ะ ข้อนี้สำคัญมาก แค่ข้อเดียวเราก็ว่าชนะใจแล้วค่ะ ถ้าได้ของขวัญเราอยากให้เค้าในวันครบรอบ14ปีที่ใกล้จะถึงนี้ค่ะ