33 Các câu trả lời

Bé nhà mình cũng bị nhẹ cân hơn so với chuẩn từ tuần 30. Mình cũng ăn nhiều trứng vịt lộn nhưng tăng k đáng kể mấy. Sau đó uống sữa bầu matilia cùng sữa anmum (ngày 2-3 cốc) thì trộm vía cân bé cũng tăng nhanh gấp đôi so với việc chỉ ăn bổ sung bạn ạ. Bác sĩ cũng dặn ăn nhiều tinh bột và đồ ngọt thì bé tăng sẽ tốt hơn bạn ạ, bé chậm cân thì bạn k cần kiêng đường bột đâu. Mình ăn bánh ngọt đồ ngọt suốt đây, không có vấn đề gì về đường huyết đâu. Bạn cứ xem kết quả xét nghiệm nước tiểu bthg là đc.

Thai vậy là còi rồi đó mom, mình 34 tuần bé đc 2,3kg rồi. Bạn nên buổi sáng 1quả trứng lộn, 1bát bún bò, 9h 1cốc ngũ cốc rồi ăn trưa, 2h uống 1cốc sữa, 4h ăn hoa quả, ăn tối xong uống sữa chua, 8 9h ăn hoa quả. Mình đã từng áp dụng vậy thấy con lớn nhanh lắm đó

Ăn trứng lộn bơ uống sữa k đương với ngũ cốc bầu tv con phát triển tốt 35w heo con dc 2,6 kg rồi mà m thấy ngon dễ uống ak m mua của b này nè zalo 0973/699/582 m cần qua b ý tv cho ak m thấy nhiều mum mua lắm

Lúc bầu m cũng uống ngũ cốc của b này nè tv con đẻ dc 3,6kg ak

Bé vậy nhỏ quá. Nên bồi bổ cho bé tăng cân chứ để suy dinh dưỡng bào thai là khổ cực kì luôn rồi bé sinh ra phải nuôi lồng kính đó. Cố uống sữa ko đường nhiều vào chút

mom ăn mỗi ngày 1 hoặc 2 trứng vịt lộn và ăn khoai lang . bổ sung thêm tôm cua nữa ạ bé chắc thịt lại còn chắc xương vào bé ko vào mẹ.

TapFluencer

càng vê cuối con lên cân nhanh lăm ạ. m chịu khó ăn khoai lang, bơ, sữa ko đường, mía, vịt lộn, sữa chua, thịt bò.. nhé ạ

Mom uống sữa tươi ko đường, ăn trứng lộn, khoai lang vào con ko vào mẹ, mình 35w bé 2500g mà vẫn sợ con bị đẹt đây này

TapFluencer

mom uống ngũ cốc r sữa bầu ý .ăn thêm trứng lộn nhé nên ăn buổi sáng thôi k đầy bụng ấy vì trứng vịt lạnh

Super Mum

ăn uống đầy đủ chất vào nha mom, ăn trứng vịt lộn và uống sữa tươi không đường vào

Uống matilia ngày 2 lọ và ăn trứng vịt lộn ngày 2 quả, e đảm bảo con tăng nhanh.