87 ตอบกลับ

VIP Member

คนแรกฝากคลอด ร.พ.พระมงกุฎเกล้าค่ะ คนที่สองตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 20วีค ก็ฝากและคลอดที่ ร.พ.พระมงกุฎเกล้าเช่นกันค่ะ หมอพยาบาลน่ารักทุกคนค่ะ ที่สำคัญเซฟค่าใช้จ่ายได้เยอะมากเลยค่ะ

โรงพยาบาล อากาศอำนวยค่ะ หมอพยาบาลน่ารักพูดเพราะ ค่าคลอดเเละอาหารร่วมเเล้ว3,400เองค่ะตอนคลอดพยาบาลเชียร์เราด้วยความน่ารักๆๆ ปลื้มมากค่ะ ฝากเอกชนเเต่มาคลอดรัฐบาล

TapFluencer

คลอด รพ.นครธน พระราม2 ผ่าคลอด ซื้อแพคเกจคลอด ทางรพ ดูแลดีมากค่ะ ไปแต่ตัว กับเครื่องปั๊มนมได้เลย ทาง รพมีให้หมด แถมยังได้ของกลับมาเพียบเลย บางอย่างคือไม่ต้องซื้อเลย

คลอดที่รพ.พระนั่งเกล้าค่ะค่าคลอดธรรมชาติรวมค่ายาค่าข้าว นอนโรงบาล 2 คืน 3 วัน รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมด 9,099 บาทค่ะ

แม่ใช้สิทธ์อะไรในการคลอดค่ะจะไปคลอดพระนั่งเกล้าเหมือนกันค่ะ

เกษมราษฎร์อินเตอร์เนชั่นแนล รัตนาธิเบศร์ ค่ะ คนที่2ฝากครรภ์กับคุณหมอคนเดิมของลูกคนแรก ใกล้บ้าน เดินทางสะดวก

ไปฝากวันจันทร์นะค่ะแต่ต้องติดต่อข้างล่างก่อนค่ะว่ามาฝากครรภ์เขาจะได้ให้เรายืนยันสิทธิ์ค่ะ

คลอดที่รพ.มหาราชนครราชสีมาคะ ผ่าคลอดฉุกเฉินท่าก้น บล็อกหลัง+ทำหมัน นอนรพ.3คืนห้องรวม จ่าย30฿คะ

คลอดที่ รพ.พระนั่งเกล้าค่ะ ใช้สิทธิ์บัตรทองเวลาคลอดไม่เสียค่าใช้จ่ายเลยสักบาทเดียวค่ะ

พระมงกุฏเกล้าค่ะ หมอ พยาบาล พูดจาดี ดูแลดีมากค่าาาา หมดค่าคลอดไป 12000+ค่าห้องเด็ก 3,000 ค่ะ

คลอดธรรมชาตินะคะ เค้านอนรอคลอดวันที่ 7 คลอด 8 ,10 ออกจาก รพค่ะ นอนห้องรวม 8 เตียง (เพราะไม่มีคนเฝ้า) ห้องพักดีมากค่ะ สะอาด ห้องแอร์ เตียงไฟฟ้า อุปกรณ์ของเด็กให้ยืมครบเลยค่ะ ค่าใช้จ่ายห้องเด็กที่มีเพราะน้องตัวเหลืองต้องส่องไฟค่ะ ค่าใช้จ่ายประมาณนี้เลยค่ะ

ไม่เสียค่ะเสียแค่ค่าตรวจ50 บาท นอกจากคุณหมอจะให้เจาะเลือดหรืออัลตร้าซาวจะได้เสียเพิ่มค่ะ