20 Các câu trả lời

VIP Member

Có vất vả đó mà tuỳ quan điểm mỗi ng. Có ng thích đẻ luôn vậy để tiện chăm 1 thể vs cũng có oba đỡ đần ạ. Nhưng sẽ thiệt thòi cho bé đầu. Và mình cũng vất giai đoạn bé đầu khủng hoảng lên 2, 3, 4 tuổi xong quấy khóc mà bé nhỏ cũng quấy khóc.

Cố lên bạn nhé, chặng đường dài và chông gai, mình đang trải qua và cảm thấy mệt mỏi

tùy con bạn khó hay dễ nếu bé lớn dễ thì cũng k đến nổi, còn nếu k có TG chăm nổi thì gửi bé lớn đi nhà trẻ, chứ ở nhà bạn k có Tg chơi với con cũng tội, mình con 8th đã có bầu bé 2 đây

cũng k vất vả quá hôm đi đẻ cái là gửi a lớn xuống ông bà chăm luôn rồi ngủ vs bà đến giờ thằng e một tuổi luôn k bám mẹ lắm lên mình thấy bình thường khi chăm hai đứa

cũng vất vả lắm nè. mình 1 bé 2y 1 bé 2m, bé lớn đi học rồi cũng đỡ với lại từ lúc bầu bé 2 cho bé lớn ngủ với ba nên giờ bé theo ba là chủ yếu

cũng oải lắm nhưng ráng nè. chứ ko nhờ đc ai. ngoại thì mất rồi. nội thì bận cũng thích trông cháu ngoại hơn nên cũng chẳng dám phiền

mình có bầu bé t2, lúc bé lớn 17 tháng nè. nói chung nuôi con thì đều giống nhau. chủ yếu nếu có chồng phụ, thì mọi thứ sẽ nhẹ nhàng hơn á mom

cũng vất vả nè mom, nhưng dc cái kiến thức nuôi con chưa quên nên cũng đỡ đỡ nè mom. mom cũng cần có người phụ chăm bé

2 đứa thì tốn kém hơn rồi mom nhưng chủ yếu mh cân đối là cũng ok nè mom

VIP Member

cố lên mom nhé. mệt nhưng cũng vui. nhờ mom like hộ vs ạ https://community.beyeu.com/booth/1953013?d=mobile&ct=b&share=true

VIP Member

Sẽ còn tùy thuộc vào tính cách của 2 con, trộm vía có ngoan không? Và cách chăm con vủa mẹ nữa.

Con khó ko nữa. Bé dễ thì mấy đứa cũng nhà. Con khó 1 đứa cũng xĩu ngang xĩu dọc

VIP Member

Sẽ hơi vất vả đó mom nhiều lúc tình thương dạt dào nhiều lúc stress ngang