5 Các câu trả lời

VIP Member

Nếu không ăn uống đc thì chắc chắn con sẽ bị thiếu chất m. M nên chia nhỏ bữa ăn, ăn đồ luộc, ăn nhiều rau xanh, hoa quả, nấu cháo hoặc thức ăn dạng lỏng sẽ dễ ăn hơn. M ăn thường xuyên khoai lang, sữa chua, quả sung, uống nước gừng ấm pha chút mật ong sẽ giảm cảm giác buồn nôn. 3 tháng đầu thai kỳ, nghén là hiện tượng bình thường m ạ. Sau 3 tháng sẽ đỡ hơn. Cách tốt nhất để giảm nghén chính là tâm trạng vui vẻ, hào hứng vì bé cưng ngày một lớn lên .Nên m hãy thư giãn, thoải mái tinh thần, làm những việc mà m yêu thích. Con cảm thấy mẹ vui vẻ cũng sẽ ko bất an, sẽ vui vẻ theo mẹ. Như vậy mỗi ngày thai kỳ mới là một ngày vui, ngày hạnh phúc m ạ

Vâg ạ,em cảm ơn mom nhìu nhé 😘

Mình cũng bị nghén năng nữa mình thì mấy thấng đầu ko ăn uống gì được người mệt mỏi kiệt sức xuống cân mình đã đi bsi tư chuyền nước biển rồi làm theo hướng dẫn của bs á m khi het nghén ăn uống dc thì mình đi khám theo bẹnh viên nên mom cứ thử làm theo mình xem sao

Vâg ạ 😊 em cảm ơn mom nhé

Thường thai 3 tháng đầu bé chỉ sống bằng dưỡng chất của mẹ từ trước ko ăn đc cũng hk sao đâu e . E bé hành là e bé khoẻ . C cũng hành như e c ngồi hk đc nữa . Qua 3 tháng là hết ak c

Vâg cj 😘 em cảm ơn cj

TapFluencer

M chia nhỏ bữa ăn ra và ăn nhiều trái cây nhé. M có thể uống sữa để bổ sung dưỡng chất cho bé

VIP Member

Chia nhỏ bữa ăn ra ăn nhe m

Câu hỏi liên quan