114 Các câu trả lời

Tùy bé nữa m, có đứa đạp nhiều, có đứa đạp ít, mà cỡ 17tuần thì thường bé cử động rất nhẹ nên nếu ko để ý sẽ ko thấy đâu. Bạn bổ sung thêm canxi cho xương phát triển,1 thời gian thâynos đạp mạnh à. Mình uống canxi từ tuần 12 nên con đạp sớm, giờ nó đạp cho sợ luôn😂😂

mom ơi bé máy có phải mình sờ vào bụng cảm giác như bụng sôi lên ko nhỉ,mình đc 17t rồi cũng ko biết cảm giác bé máy như thế nào

Mình tầm khoảng 13, 14 tuần là mình đã cảm thấy con máy rồi. Như có con gì trườn trong bụng lúc đó cũng hơi mơ hồ còn nghĩ là chắc ruột có co bóp. Giờ hơn 17 tuần thì cảm thấy rõ ràng hơn . Thỉnh thoảng bụp 1 cái xong lại cảm giác bò bò trườn trườn. Lạ lắm

Mom ơi, mình tham gia cuộc thi ảnh, nếu ko phiền mom cho bé nhà mình 1 ❤với nhé, mình cảm ơn 😍 https://community.theasianparent.com/booth/904772?d=android&ct=b&share=true

Con mình thì 15, 16 tuần đã chơi giỡn trong bụng mẹ rồi, nằm ngửa thẳng ra lấy tay đặt lên bụng là quậy lung tung, còn đi s.a thì khỏi nói nhoi nhoi đủ trò ( 16 tuần bs kêu xem g.tính mà không cho còn nằm sấp xuống chu đít lên nữa mà ) 😂😂

Mình cũng 17 tuần rồi, chỉ cảm nhận bé búng búng trong bụng thôi, tuỳ mẹ nhau bám trước hay sau dẽ cảm nhận đc bé máy nha mom, đừng lo lắng quá nha. Đi siêu âm thấy bé mình nhoi quá chừng mà mình chưa cảm nhận đc nhiều. Mình mang thai đôi nữa

Ok ok. Cam ơn

Mình con đầu nè . 16 tuần em đã máy rồi . 3 tháng đã cảm nhận đc con chuyển động trong bụng .mình bầu bé trai , nghe ng xưa bảo con trai đạp sớm vs mạnh hơn gái á m. M thử nằm im và đặc tay lên bụng . Tập trung vô á m , chúc m cảm nhận đc con yêu nha

đúng rồi mom ạ hoặc là tầm 5 tháng

Thường thù thai máy rất sớm nhưng khó phân biệt được nó giống sôi sôi bụng á bạn nhưng khác một xíu à ..mình cảm nhận thai được thai máy từ tuần 12 ,tuần 31-32 là biết con quay đầu ở vị trí nào luôn ,bạn chịu khó để ý kĩ sẽ nhận ra đó

Oh cảm giác con đạp rất lạ lùng bạn ha ... mình mang thai uống sữa nhiều ,con mình đạp banh nát hết cái bụng ,đẻ ra tay chân vùng vẫy mạnh lắm .

thường thì khoảng 5m trở lên sẽ cảm nhận được bé yêu đạp nha, cưng lắm ah, bé thích hoạt động về đêm lắm, ban ngày ít đạp, thường thì sau khi mẹ ăn no bé sẽ đạp nhiều, mẹ để ý những lúc ăn no tầm 10 20 p ah

Có thể do bé còn nhỏ quá mom chưa cảm nhận đc. Mom nằm thư giãn tập trung cảm nhận, đặt tay lên bụng nói chuyện với con dần dần bé sẽ có phản hồi lại. Nói chung cảm nhận thai máy rõ nhất phải tầm ngoài 5th mom ạ.

Bé vẫn động đậy đó, tại nhẹ quá nên m ko cảm nhận đc thôi, bạn bổ sung đầy đủ canxi, sắt cho con khoẻ mạnh, rất nhanh nó sẽ quậy banh nhà, lúc đó lại mong nó đạp ít thôi để mìn ngủ ngon😂

Đối với con đầu lòng thì khoảng từ tuần 18 đến 22 là các mẹ cảm thấy thai máy nhé. Việc cảm thấy thai máy sớm hay muộn còn phụ thuộc vào vị trí rau bám nữa các mẹ nhé

Câu hỏi liên quan