25 Các câu trả lời

VIP Member

Cũng k bé quá mom ạ. Cuối thai kỳ bé hay tăng cân nhanh. Có khi 1w lên đc 300-500gram đó mom ạ. Mom ăn tăng chất đạm lên. Ví dụ thịt bò, chó, ăn trứng vịt lộn, trứng gà, nc mía, nc dừa, sữa tươi k đg. Mình đang dự thi ảnh chi bé nhà mình. Mom qua like giúp mình với nhé. Thanks mom. https://community.beyeu.com/booth/1924857?d=mobile&ct=b&share=true

Chia ra nhiều cử ăn mom ơi, vd trước khi đi ngủ 1 tiếng thì ăn no.. cơm, bún, cháo gì cũng dc.. tối chất dinh dưỡng nó chuyền sang con nhiều, ban ngày uống sữa tưới k đường nhiều, tối hạn thì hạn chế uống sữa.

VIP Member

Khoai lang, bắp, sữa tươi không đường, thịt bò, thịt nạc, rau xanh...vào còn hết nhen k vào mẹ.... chị sắp sanh rồi nè mà cả thai kì lên chưa được chục kí...e bé khoẻ

Từ từ đi m ơi . Để như e tăng nhiều quá chân phù nhanh mà bs còn kêu ăn ít lại để sinh dễ 😔😔 đừng lo tháng cuối lên nhiều lắm

mom uống sữa tươi ko đường của th á mình uống sữa với ăn uống bt ko có gì bồ bổ hết mà trộm vía e bé 34tuan dc 3kg á

Ăn khoai lang , hột vịt lộn , ăn đầy đủ chất , mấy tuần cuối nhanh lên cân lắm mom , uống sữa tươi k đường nhé

Uống sữa ensure và phô mai nhé. Đợt mình bầu thai nhẹ cân bác sĩ chỉ định uống bé lên cân đạt chuẩn nhá

VIP Member

mom cố gắng ăn nhiều thực phẩm có nhiều dinh dưỡng, thịt trứng sữa,.. với kết hợp nghỉ ngơi nhiều

VIP Member

Ăn đồ nhiều dinh dưỡng, chua thành nhiều bữa, không ăn no dồn. Uống sữa tươi không đường

mình 35.5 tuần 2850g rồi..bs bảo bé to quá. mình không dám ăn luôn á do mình bị tđtk

Câu hỏi liên quan