7 cách thở khi chuyển dạ mẹ bầu cần nằm

Cách thở khi chuyển dạ và thư giãn mang lại lợi ích cho bạn là: Các bài tập thở và thư giãn giúp giảm tần suất và mức độ của các cơn đau đẻ. Một số chuyên gia cho rằng nếu phụ nữ thực hiện những phương pháp này khi chuyển dạ thì có thể dễ dàng kiểm soát được cơ thể mình, giúp việc sinh con diễn ra nhanh chóng. Nếu khi chuyển dạ thực hiện các bài tập thở chậm thì thai phụ sẽ điều khiển được các cơn co thắt tốt hơn. Bên cạnh đó, những bài tập thở nhịp nhàng cũng có thể giúp giảm nguy cơ sinh mổ ở phụ nữ. 7 kỹ thuật thở bạn nên biết khi chuyển dạ Một trong những cách tốt nhất để giữ bình tĩnh trong quá trình chuyển dạ là tập trung vào hơi thở của mình, giữ nó liên tục và sâu. Dưới đây là một số mẹo giúp bạn thực hiện điều này: 1. Thở nhịp nhàng khi chuyển dạ sẽ giúp giảm cảm giác căng thẳng và giảm thiểu nhiều biến chứng có thể xảy ra trong quá trình sinh thường. 2. Khi ở giai đoạn hoạt động (cổ tử cung mở từ 4 – 7cm), bạn hãy hít thở nhanh và nông. Cố gắng kiểm soát nó và lặp lại từ “thư giãn” cho chính mình khi bạn thở vào và ra. 3. Bạn cũng có thể thử đếm để kiểm soát hơi thở. Đếm đến 5 khi bạn hít vào và lặp lại khi bạn thở ra. 4. Hãy chắc chắn rằng việc hít vào và thở ra của bạn ở cùng một khoảng thời gian và có một khoảng dừng ở giữa. 5. Một cách tuyệt vời để thư giãn là hít vào bằng mũi và thở ra qua miệng. Kỹ thuật này hữu ích hơn khi bạn đang trải qua các cơn co thắt mạnh. 6. Nếu bạn hít vào và giữ hơi thở trong một thời gian dài ở bất cứ giai đoạn nào của quá trình chuyển dạ thì có thể gây nguy hiểm. 7. Hãy tập luyện các bài tập thở trong suốt thời gian mang thai để bạn quen với nó và khi cần tự nhiên bạn sẽ thở đúng cách. Bạn cũng có thể đăng ký tham gia một số lớp học yoga về mang thai để biết thêm một số kỹ thuật thở trong quá trình chuyển dạ nhé.

7 cách thở khi chuyển dạ mẹ bầu cần nằm
8 Các câu trả lời

hữu ích nè

TapFluencer

hữu ích nè

VIP Member

hữu ích

TapFluencer

Hữu ích

VIP Member

Hữu ích

VIP Member