5 Các câu trả lời

TapFluencer

đi khám đi m.sao m ẩu thế.đã biết thả 3 năm mới đậu thì phải biết nhịn chứ.hoặc giả dụ cũng phải lên mạng tìm hiểu xem có nên quan hệ hay ko.chứ cứ để ham muốn đè bẹp lí trí thì chỉ hại con thôi.tuyệt đối hạn chế quan hệ 3 tháng đầu và 3 tháng cuối thai kì.3 tháng giữa chỉ nên dùng những phương pháp truyền thống thôi.còn nói thực thì mình từ khi dính bầu là 2 vc tự xác định là ko làm gì hết.vì con chứ ham hố gì tầm này

Ui chị đi khám đi chứ hỏi trên này mà mọi ng bảo k sao mình lại chủ quan ý. Ra máu có thể do lúc qhe mà mình cọ sát mạnh nên âm đạo bị tổn thương, hnay mà chị vẫn ra máu nữa kèm theo đau bụng thì e sợ còn bị động thai nữa ý. Thường 3 tháng đầu thai còn nhỏ, chưa bám chắc vào thành tử cung thì nên kiêng qh đi chị, sau này thai lớn mà có nhu cầu thì cũng chỉ nên nhẹ nhàng thôi. Chị rút kn cẩn thận hơn cho an toàn nha

Lỡ lần này thôi chứ 3 tháng đầu mom nên kiêng qhe nha. Còn bị chảy máu khi mang thai mà qhe là do máu đổ về vùng kín tăng cao, dễ bị vỡ các mạch máu nhỏ khi bị tác động mạnh nên gây ra chảy máu. Tuy là e bé được bảo vệ trong túi ối rất an toàn, k có ảnh hưởng gì nhưng bị ra máu thì mom k đc chủ quan, nên đến gặp bác sỹ để được khám và siêu âm nhé.

3 tháng đầu vs cuối thai kỳ là ko đc qan hệ mà mom, lúc này có nguy cơ sẩy thai cao lắm. Mom nên đến gặp bác sỹ để được khám và siêu âm. Nếu ko sao thì mom nhớ nên nằm yên một chỗ, tránh hoạt động mạnh, bổ sung đầy đủ chất dinh dưỡng. Làm theo hướng dẫn của bác sĩ và nghỉ ngơi an thai đến khi ổn định tình trạng.

đi khám ngay. động thai ròi m đi khám uống thuốc dưỡng 1-2 tuần sẽ ổn lại nha mom nhớ quan hệ nhẹ nhàng thôi.

Câu hỏi liên quan