118 ตอบกลับ

TapFluencer

คุณหมอแนะนำว่า ถ้าใครทักว่าท้องเล็ก ไม่ต้องสนใจ จะเครียดป่าวๆค่ะ ทำใจให้สบายไม่ต้องเครียด

โดนเหมือนกันค่ะ น่าเบื่อมาก บอกให้กินเยอะๆ ลูกจะตัวเล็ก ทั้งๆที่เราแพ้มาก กินแทบไม่ได้

อายุครรภ์​เท่ากันเลยค่ะ แต่คุณแม่​บ้านนี้ท้องใหญ่​มากค่ะ แถมน้ำหนัก​ลูกเกินเกณฑ์​อีก

ยังดีนะคะ แม่บ้านก็จะเครียดหน่อยๆ น้ำหนักเยอะเกิ้นน🤣🤣🤣

บ้านนี้5เดือนค่ะท้องเล็ก​ เพราะเป็นคนตัวเล็ก​ ไม่ต้องนอยนะค่ะ​ โฟกัสที่น้ำหนักค่ะ​

ไม่ต้องนอยนะคะ บ้านนี้ก็โดนทักเหมือนกัน ถ้าลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ ก็ไม่มีไรน่าห่วงค่ะ

มันอยู่ที่คนจ้า ว่าท้องเล็ก บางคนอ้วนบางคนผอมเนาะจ้า หนูก็เล็กเหมือนกันจ้า

ท้องเล็ก ถ้า นน.เด็กตามเกณฑ์ ก็ไม่เห็นต้องกังวลอะไรนะคะ อย่าไปสนคำพูดคนอื่นค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคนตัวเล็กค่ะ แต่ท้องค่อนข้างใหญ่ ยิ่งช่วง 24w+ คือใหญ่แบบฉุดไม่อยู่

VIP Member

ยึดนน.ลูกเป็นเกณฑ์ค่ะ ถ้าคุณหมอแจ้งว่าปกติดี​ ไม่ต้องนอยด์นะคะ เดี๋ยวเครียด

VIP Member

ท้องเเม่บ้านนี้จะคลอดเดือนหน้าเเล้วค่ะ มีเเต่คนทักเหมือนกันว่าท้องเล็กมาก