55 ตอบกลับ

แท้งท้องแรก นี้ท้องสอง กังวลเหมือนกันค่ะ แต่หมอจะฉีดให้แค่ระยะหนึ่ง ถ้าไม่มีเลือดเรื่อๆสีน้ำตาลออกแล้ว หมอก็หยุดฉีดค่ะ เราฉีดมา 6 เข็มค่ะ ตอนนี้ 5 เดือนกว่าแล้ว

บ้านนี้21wฉีดยากันแท้งไป3เข็มหน่วงๆเจ็บๆท้องหมอฉีดอีก1เข็มหมอจ่ายยามาเพิ่มอีก2ตัวตอนนี้ก็กลัวๆว่าน้องจะออกก่อนกำหนดไม่กล้ายกของกล้าทำอะไรที่ใช้แรงเลยค่ะ

เคยแท้งแบบเด็กหัวใจหยุดเต้นค่ะ ช๊อกมากเลย เลือดก็ไม่ออกเตือนเลยค่ะ กลัวเป็นแบบเดิมมากค่ะ

ครั้งก่อนแท้งเหมือนกันค่ะ กังวลมากเพราะท้องนี้มีภาวะแท้งคุกคาม ช่วง 4 เดือนแรก ไปหาหมอซาวด์บ่อยมากค่ะประมาณ 1-2 วีคครั้ง ตอนนี้ 25+3 แล้วค่ะ ก็ยังกังวลค่ะ

เช่นกันค่ะแม่ ✌✌✌

เคยแท้งค่ะ กังวลมาก เพราะต้องทำอะไรช้าๆเบาๆ เพราะอาจกระทบลุกในท้องใด้ ตอนนี้ท้อง2เเล้วค่ะ 13สัปดาห์ยังไม่มีอาการก็ภาวนาให้ผ่านใปด้วยดีค่ะ.😊🙏

บ้านนี้แท้ง 5 รอบคะ รอบนี้สอดยากันแท้งจนอายุครรภ์ 37 สัปดาห์หมอถึงสั่งให้หยุดสอดยากันแท้ง เพราะน้องพร้อมจะออกมาดูโลกแล้ว ☺️

เคยแท้งตอนท้องแรกค่ะแต่นี่ท้องที่4แล้วแม่เลยไม่ค่อยกังวลเพราะมีประสบการณ์มาแล้วดูแลตัวเองดีๆก็ไม่มีอะไรต้องกลัวค่ะ

เหมือนกันค่ะ ไปซาวคลินิคมา ขอฉีดยากันแท้งแต่หมอบอกไม่ต้องฉีด แอบกลัวๆอยู่เหมือนกัน เพราะท้องที่แล้วแท้งไปเหมือนกัน😭

VIP Member

เหมือนกันค่ะแท้งรอบก่อนเมื่อ4ปีที่แล้วปล่อยมาตลอดพึ่งติดค่ะตอนนี้น้องได้16week+4แล้วค่ะฉีดยากันแท้งจนครบดีใจมากเลยค่ะ

เช่นกันนะค่ะ

เพศสัมพันงดเหมือนกันค่ะ งานก็ไม่ได้ทำ นอนอยู่บ้านเป็นผักเน่าเลยค่ะ จะลุกก็ต่อเมื่อทำกับข้าวกินค่ะ😥😥😥

เคยแท้ง2ครั้ง ครั้งนี้น้องอยุ่ตอนนี้ได้13วิก3วันแล้วคะ แอบกลัวๆน้องจะไม่อยุ่อีก หมอไม่ได้ฉีดยากันแท้งให้คะ

สู้ๆค่ะ