90 ตอบกลับ

ถ้าแม่กลัวหมอด่ามากกว่าห่วงลูกในท้อง ก็ไม่ต้องไปค่ะแม่ ไม่กลัวลูกเป็นนู้นเป็นนี้หรอ สงสารเด็กจังเลย ที่มีแม่ขี้กลัว

ขนาดเราฝากต้องแต่2เดือน 4เดือนลูกเรายังเป็นซิสในสมองเลย ฝากก่อนรุก่อนนะค่ะ รุช้ารักษาไม่ทันนะ

เราขอถามแม่จากใจเลยปล่อยมาได้ยังไง6เดือน ไม่ต้องกลัวหมอด่าหรอกคะ. กลัวลูกไม่แข็งแรงจะดีกว่า

กลัวทำไมหมอด่าละค่ะ ตอนทำยังไม่กลัวเลยรีบไปฝากเลยค่ะจะได้ดูลูกในท้องเค้าจะได้ให้ยามากิน

รีบไปฝากนะคะ คุณหมอบางท่านก็ใจดี ถ้าท่านดุก็แสดงว่าเขาเป็นห่วงคุณแม่และตัวน้อยในท้องค่ะ

ด่าค่ะ ตอน18เราเคยท้องค่ะ กำลังลังเลส่าจะเอาออกดีป่าว ไปฝากตอน5เดือน หมอด่าฉิปหายเลยค่ะ

เห็นถามตั้งแต่ 5 เดือนแล้วนะคะ นึกว่าไปฝากเรียบร้อยแล้ว จน 6 เดือนยังไม่ไปอีกหรอคะ ?😂

อย่าไปกลัวเรื่องหมอด่าเลยค่ะ กลัวลูกไม่สมบูรณ์ดีกว่านะคะ เพราะผ่านมาตั้งหกเดือนแล้ว 😰

รุ้ว่าท้องตั้ง6เดือน​ มัวทำอะไรอยุ่​ หรือว่าไม่ได้ตั้งจะมี​ ก้เลยไม่สนใจงั้นหรอคะ

ตอน 5 เดือนก็ถามแบบนี้ ตอน 6 เดือนยังมาถามแบบนี้ สงสารเด็กจริงๆ ... อย่าลืมทำหมันด้วยหละ

อย่างงี้ต้องเอากาวมาอุดรูไว้เลยค่ะ