35 ตอบกลับ

ซาวด์ทางหน้าท้องหรือช่องคลอดคะแม่ ถ้าทางหน้าท้อง ถ้าตัวอ่อนยังเล็กมากๆ หรือเป็นคนหน้าท้องหนา อาจจะยังไม่เห็นค่ะแม่ 6 วีค ส่วนมากยังไม่เห็นกันจ้า ยังเล็กม้ากกกกก ถ้าทางช่องคลอดจะพอมีลุ้นมากกว่าค่ะ ทั้งนี้เป็นไปได้ว่า อายุครรภ์อาจจะน้อยกว่าที่นับ เพราะไข่อาจจะตกช้ากว่ากำหนด ตัวอ่อนยังเล็กมากอยู่ จึงยังไม่พบ ก็เป็นได้ค่ะแม่ ทานโฟลิคทุกวัน พักผ่อนเยอะๆ นะคะ ซาวด์ครั้งหน้าอาจจะได้เจอกันแล้วจ้า

บ้านนี้ซาวน์หน้าท้องตอน 6 วีค เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ คุณหมอกดแรงพอสมควรถึงเจอจ้า ตอนนี้ทานโฟลิคไปก่อน 30 สค. นี้มาซาวน์ช่องคลอดอีกทีคะ คุณแม่อย่ากังวลนะคะ สู้ๆคะ เป็นกำลังใจให้คะ

เราตอน 6 วีค ก็ยังไม่เจอน้องค่ะ เห็นแต่จุดเล็กๆ ยังไม่เห็นหัวใจ หมอเลยนัดอีกตอนได้ 12 วีค ก็เห็นน้อง โตเร็วมากค่ะ ดีใจมากค่ะ ใจเย็นๆนะคะ

เราค่ะ ไปซาวมาไม่เจออะไรซักอย่างทั้งถุงทั้งไข่แดง หมอบอกคงเพิ่งปฎิสนธิ แล้วไข่คงตกช้าด้วย มาลุ้น 20 นี้ค่ะ ช่วงนี้กินโฟลิคเลยค่ะ

แม่บ้านนี้เจอตอน 8w ค่ะ แม่ใจเย็นๆนะตอนแรกแม่บ้านนี้ก้ซาวไม่เจอก้กังวลแบบนี้แหละค่ะ พอนัดรอบถัดไปเจอค่ะ ยินดีกับแม่ด้วยนะคะ 💕

ของเราเหนตอน8weekค่ะ อน่ากังวลเลยค่ะ ไปตามนัดหมอเรื่อยๆทครรภ์อ่อนอยู่จะเหนไม่ชัดค่ะ ช่วงนี้ก้กินโฟลิคบำรุงไปค่ะ

เราซาวผ่านช่องคลอด หากตัวเองเครียดลองหาที่ซาวใหม่ดูนะค่ะ ของเราเจอตอน5วีค 5วันค่ะ เห็นหัวใจกระพริบๆแล้ว

บ้านนี้6weeksเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ. พอ8weeksเจอน้องค่ะได้ยินเสียงหัวใจด้วย น้องขนาด1.5cmเองค่ะเล็กมากๆ

บ้านนี้เจอน้องตอน 8w ค่ะ 6w ยังเล็กมาก ค่ะ ชาว์ดทางช่องคลอดอาจจะเห็น ไม่ต้องกังวล นะคะ

เราซาวด์เจอตั้งแต่ 5w ค่ะ แต่หมอก็บอกนะคะว่ามันเล็กมากๆเลย รอไปอีกทีตอน 8w ค่ะ