50 ตอบกลับ

น่าจะไม่เป็นไรนะคะ เราเริ่มขึ้นตอน6เดือน ตอนนี้อีก2วันจะคลอดแล้ว รวมๆขึ้นมา5โลแต่ลูกน้ำหนักปกติดีเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะเวลาไปหาหมอก็ถามน้ำหนักน้องเลยค่ะ

บ้านนี้น้ำหนักไม่ดีทั้งแม่ทั้งน้องเลยค่ะ พอเข้า5เดือนนี่แม่มีภาวะเบื่ออาหารเลยกินได้น้อยกิน3คาบเพื่อกินยาแค่นั้น 33วีคน้องได้1830 แม่ขึ้น7-8โลเองค่ะ

สี่เดือนไม่ขึ้นเหมือนกันคะ แต่ซาวด์ดูลูกปกติตามเกณฑ์ จาก ประสบการณ์ของแม่ๆหลายคนในนี้ จะพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า นน จะขึ้นในเดือนี่ท5-6คะ

บ้านนี้4 เดือนแรก น้ำหนักลดไป2 กก.คะ เริ่มมาขึ้นตอน5 เดือน+ จาก46.6 ตอนนี้54.2 แล้วคะ 29+1วีค นน.น้องได้1,313 คะ พึ่งซาวมาวันนี้

VIP Member

4เดือนยังไม่ขึ้นเหมือนกันคะ ไม่ต้องกังวลคะ แค่ไปหาหมอตามนัด ทานอาหารที่มีประโยชน์หลากหลาย ก็พอคะ

บ้านนี้ตอน1-4เดือน น้ำหนักลดไป 3 โลกว่า ขึ้นตอน 5 เดือน มา1 โล และหลังจากนั้นก็ขึ้นเรื่อยๆเลยที่ละ 2-3 โล

VIP Member

ถ้าคุณแม่กินอาหารบำรุงแล้วก็ไม่ต้องห่วงจ้า เดี๋ยวเขาจะเริ่มโตตอน5-6เดือน คุณแม่จะหิวบ่อยเลย

เหมือนกันคะ ตอน 4 เดือนไม่ขึ้นเลยลดอีกต่างหาก พอมาตอนนี้ 5 เดือน ขึ้นเร็วมากคะ ใจเย็นๆนะคะแม่

ของเรา 5เดือนมา6 ขึ้นมาจาก44มาเป็น56ค่ะ หมอสั่งคุมน้ำหนักบ้าง ใจเย็นๆนะคะเดี๋ยวก็ขึ้นเองค่ะ

VIP Member

บ้านนี้29วีคกับกับ1วันค้ะ น้ำหนักประมาณ60ได้ละมั้งค้ะ วันที่12ที่ผ่านมาน้ำหนักยุวที่56ค้ะ