253 ตอบกลับ

เป็นค่ะตอนนี้ก็กังวลเหมือนกันน้ะ3เดือนจะ4เดือนแล้วแต่น้องไม่ดิ้นเลย

ของเราน้องจะดิ้นตอนใกล้ๆจะ5เดือนคะ​

4เดือนเราก็ท้องไม่ออกตอนนี้7เดือนพึ่งออกนิดเดียวค่ะแต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์

เหมือนกันเลยค่ะ แต่หมอบอกว่าปกติดี ท้องจะเริ่มโตเต็มที่ตอน6-7เดือนค่ะ

เราเป็นคนอวบ ตอนนี้ 4 เดือน ยังดูไม่ออกเลยคิดว่าอ้วนขึ้น..แอบกังวลเหมือนกัน

แรกๆก็กังวนเหมือนกันคะ​ พอ5เดือนก็เริ่มออกบ้าง​ กินบำรุงเยอะๆคะ😊

หมอบอกมาว่า4เดือนแล้วค่ะ ออกเหมือนพุงแค่นี้เองค่ะ #ถ่ายตอนไม่ได้กินอิ่มนะ

ตอนกินอิ่มแบบนี้เลยจ้า.​ ขอบคุณ​ที่แชร์ประสบการณ์​ด้วยกันนะค่ะ

ตอนท้อง 4 เดือน ไม่มีใครรู้เลยว่าท้อง ตอนนี้ 6 เดือนกว่า เป็นแบบนี้เลยคะ 😆😆😆😆

ใช่ค่ะ​ ตอนนี้ก็6เดือนเหมือนกันเริ่มจะใหญ่มากแล้ว5555

อยู่ที่รูปร่างพื้นฐานของแม่ด้วยจ้าาาาา ถ้าคนอวบ 4เดือนก็เริ่มออกแล้วค่ะ

เเม่บ้านนี่ท้อง2ค่ะก็จะโตๆหน่อยเพราะเเม่ไขมัน​เยอะ​19สัปดาห์​1​วัน​ค่ะ

เป็นคะ ท้องมาออกตอนเดือนที่ 6 ไม่ต้องกังวลนะคะ แค่ลูกโตตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

ปกติค่ะ สรีระ แต่บะคนไม่เหมือนกัน อีกอย่าง 4เดือนทารกยังไม่โตเท่าไหร่ค่