13 ตอบกลับ

คุณแม่เดินเยอะๆ แบบชิวๆ เหนื่อยก็พัก อย่างน้อยวันละ 1-2 ชม.ดูสิค่ะ ตอนเราใกล้คลอดหมอแนะนำให้เดิน แต่ปกติถ้าเกิน 40w หมอจะให้ยาเร่งคลอดแล้วนะคะ เพราะรกจะเริ่มเสื่อมแล้ว ลองปรึกษาหมอดูค่ะ

เรา 40+1ค่ะ ไม่ปวด ไม่มีวี่แวว แต่ครบกำหนดฝากครรภ์ประจำสัปดาห์พอดี หมดเลยซาวน์ดูรก รกเริ่มแก่แล้ว หมอสั่งแอดมิดเร่งคลอดวันนั้นเลยค่ะ

ของเราไปหาหมอตอน40วีคพอดีค่ะ หมอนัดอีกวันที่11. ตอนนี้เราก้อ40+2แล้วยังเงียบยุ่เลยค่ะ รกเริ่มแก่เเล่ว กังวลค่ะ

ใจเย็นๆๆคะอีกนิเดียวก็ได้เจนกันแล้วเราเองก็คลอดลุก41สัปดาหคะต่อนีน้องได้54วันแล้วคะ

กลัวเหมือนกันกลัวจะตัวใหญ่เบ่งยาก😅

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กำหนดคลอด30มกราคมแต่ยังไม่มีอาการใดๆเลยค่ะ

เหมื่อนกันค่ะม่มีวี่แววเลย29มกรากำหนดคลอดลาคลอดก้อเป้นอาทิดเเล้ว

ลองออกกำลังกายเบาๆดูนะคะ เช่นเดินบ่อยๆ หรือนั่งท่าผีเสื้อค่ะ 😊

เหมือนกันค่ะ 40+4 แร้ว ยังเงียบกริบอยุเรย

คลอดแล้วจ้าคลอดตอน40+6เร่งคลอดจ้า

บ้านนี้ก็รออยู่เหมือนกันจ้าา