25 ตอบกลับ

กินยังไงถึงจ้ำม้ำคะ แนะนำโหน่ยค่าา บ้านนี้ทั้งฝั่งยาย ย่า จะวห้กินข้าวแล้ว พึ่ง 2 เดือนเองงงง บอกว่าหลานตัวเล็ก

ช่วงเดือนแรกน้ำนมไม่ค่อยพอ เลยลองกินน้ำขิงหัวปลี น้ำนมเริ่มมีมาบวกกับเราไปนวดเปิดท่อน้ำนมให้ไหลออกมาให้หมด (เฉพาะมีคนเคยบอกว่าถ้าน้ำนมได้ไหลออกมามากเท่าไร ปริมาณ​น้ำนมที่จะมาเติมเต็มก็จะมากเท่านั้นค่ะ)​ และหลังจากนั้นน้ำนมเราก็มีมากพอแถมยังปั้มเก็บไว้ให้ลูกกินได้อีกนานคะ

VIP Member

แล้วแบบนี้จ้ำม่ำมั้ยคะ😂 น้องน้ำหนาว 4 เดือน 8 โล นมแม่อย่างเดียวค้า

มาเป็นข้าว​ต้มมัดเลยลูก5555

ลิตา2เดือน22วัน เด็กกินนมแม่ นน.6กิโล เวลาอุ้มปวดแขนมากค่ะแม่ 😁

บ้านนี้น้อง2เดือน26วัน นน.6กิโลค่ะ กินแต่นมแม่เหมอนกันน😆

2เดือน10วัน 7.6โล นมแม่อย่างเดียวเหมือนกันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้5เดือน17วัน หนัก10โลเลยคับ

พี่ทานน้ำเย็นมังหรือเปล่าค่ะ

ทานน้ำเย็นคะ น้ำนมก็มาปกติจ้า

VIP Member

บ้านนี้2เดือน23วัน6.5ค่า

บ้านนี้3 เดือน 6.5 กิโล

นี้ก่เด็กนมแม่จร้า