56 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ ปวดมาก แต่ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ปวดทรมานกว่านี้อีกค่ะ

หือ กลัวเลยค่ะ

ปกติคะแม่ ของเราแวดมากแขนบวมอยู่เป็นอาทิตค่ะ ประคบร้อนนะคะ เดี๋ยวหายจ้า

ขอบคุณค่า

เข้มแรกปวดยุ3วันหายเข้มสองไม่ปวดเลยสงสัยคนละหมอฉีดมั้งมือหนักมือเบา

น่าจะเพราะภูมิต้านทานเราเริ่มมีจริงด้วยค่ะ รอลุ้นเข็ม2 เดี่ยวจะมาเล่านะคะ

บ้านนี้ เข็มแรกปวดมากๆค่ะแม่ เข็ม2 เหมือนมดกัด เข็ม3โดนไข้หวัดใหญ่ 😂😂

แต่ละเข็ม อาการต่างกันเลย 😄😄

บ้านนี้ฉีดปวดนิดๆค่ะ ไม่มากเท่าไร พยาบาลบอกคุณแม่แขนใหญ่เลยปวดน้อย

ของพี่หมอบอกว่า อาจจะมีไข้และปวดแขนนะครับ ทานยาพาราได้เลย เพราะยาตัวนี้แรง สรุปคือเป็นแบบหมอบอกทุกอย่างเลย ทรมานสุดๆ

ฉีด 2 เข็มแล้วคะ เข็มแรกปวดเป็นอาทิตย์เลย เข็ม 2 นี่หายปวดเร็วหน่อย

รอลุ้นเข็ม2 เลยค่ะว่าจะชิว เหมือนแม่ๆท่านอื่นไหม

พยายาลฉีดให้2ข้าง บาดทะยักกับไข้หวัดใหญ่ 3วันเริ่มหายระบมแล้วคะ

หมอคลินิคนัดฉีดบาดทะยักตอน4เดือน แต่ไข้หวัดใหญ่หมอไม่ได้บอกเหมือนกันคะแม่

บ้านนี้ฉีดครบหมดแล้ว มีปวดๆ ยุ 2-3 วันค่ะ ตอนนี้ 30 สัปดาห์แล้วค่ะ

ค่า....ขอบคุณนะคะ 😊😊

เราปวดมากเลย 2วันแล้วยังปวดอยุ่เลย ต้องโดน ุกเดือนเลยหรอเนี่ย

แค่นี้ก็ท้อแล้วอ่ะ ยังไม่หายปวดเลย

พึ่งฉีดไป 1 เข็ม ปวดมากค่ะ ปวดประมาน 3 วัน แต่ดีที่ไม่มีไข้ 😓

ของพี่ต้องกินยาพาราเลย ปวดจนนอนไม่หลับ