เล่าประสบการณ์ไม่ได้แตกดังใจคิด

39wไปหาหมอตามนัดคิดว่าไม่มีอะไรคงคลอดธรรมชาติเหมือนท้องคนแรกแต่พอพยาบาลตรวจท้องบอกลูกเหมือนเอาท่าก้นเลยค่ะพยาบาลเลยส่งพบหมอพอเราพบหมอเขาเอาเราไปตรวจภายในบอกมดลูกเปิด1เซนส่งเราอัลตร้าซาวอีกพอซาวบอกเราว่าคุณแม่ต้องผ่าคลอดวันนี้เลยค่ะเพราะเด็กเอาท่าก้นลงไม่ยอมกับหัวเราตกใจและกลัวมากทำไรไม่ถูกเลยเพราะไม่ได้เตรียมตัวว่าจะต้องโดนผ่าคลอดหมอสั่งให้อดอาหารอดน้ำคือตอนนั้นจะโดนผ่าแบบไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลยบ่าย2หมอเอาเข้าห้องผ่าเลยลูกออกมาเวลา14:50ออกมาก้อโล่งแต่เจ็บแผลมากแต่โชคดีลูกออกมาแข็งแรงทั้งแม่และลูกเลยนอนโรงพยาบาล3คืน4วัน

26 ตอบกลับ

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้ฟื้นตัวไวๆค่ะ

VIP Member

ยินเด้วยน่ะแม่ ขอให้แม่หายไวๆน่า

ขอบคุณค่าาา

VIP Member

ขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆจ้า

ยินดีด้วยค่ะ หายไวๆนะคะ

น่ารักจ่ำม่ำเชียวลูก😘😘😘

ขอบคุณค่ะ😘

VIP Member

ยินดีด้วยค่ะ น้องแข็งแรง

น้องแข็งแรงมากค่ะ

ยินดีด้วยค่ะน่าชังเชียว

ขอบคุณค่ะ

โรงบาลพหล กาญใช่ป่าวคะ