4 ตอบกลับ

ปวดท้องมากเลยคร่ตอนนี้เวลาฉี่เมื่อลูกจะหลุดออกอะครา40วีคพอดีกำหนดคลอด15สิงหาพอดีเลยเราปวดท้องต้องไปหาหมอป่าวครา

ขอบคุณค่ะ

ไม่ต้องกังวลนะคะ เกินได้ถึง 42 วีค แต่ส่วนมาก 40 วีคคุณหมอก็ทำการเร่งคลอดแล้วค่ะ บ้านนี้เร่งคลอด 40+4 ค่ะ

ถ้าได้ยาเร่งคลอดล่ะก็ปวดมากค้ะ ไอที่เจ็บท้องอยู่น่ะสิวๆไปเลยค่ะแม่

กำหนดคลอด19เหมือนกันเลยค่ะ คุณหมอนัดไปตรวจภายในและก็อาจเร่งคลอดให้ค่ะ

มีปวดหน่วงบ้างค่ะ หมอนัดตรวจภายใน19 แต่คิดว่ายังไงต้องได้เร่งคลอดแน่ๆเลยค่ะ เตรียมขึ้นเขียง😂😂

Super Mum

มีหลายบ้านอยู่จนเกิน 40 วีค แต่คุณหมอต้องหาวิธีให้คลอดภายใน 42 วีคค่ะ

ถ้ายังมีเวลาก็รอดูอาการก่อนได้ เชียร์ให้คลอดเองค่ะ ✌✌