55 ตอบกลับ

คุณแม่รู้มั้ยว่าคุณแม่เป็นแม่ท้องที่สวยมากๆ ขอให้คลอดน้องง่ายๆ แข็งแรงๆทั้งแม่และน้องนะคะ 😊

VIP Member

บ้านนี้ครบกำหนด 23 นี้แล้วยังไม่มีท่าทีจะคลอดเลยเหมือนกันค่ะ แต่คิดว่าถึงเวลาน้องคงออกมาเองค่ะ

แม่คลอดยังค่ะ

ถ้าผ่าคลอดจะสามารถมีลูกได้แค่สองคนนะค่ะ...คิดปรึกษากับสามีให้ดีค่ะ..เอาที่คุณแม่สะดวกค่ะ

พึ่งรู้​น่ะคะเนี่ย​ ขอบคุณ​สำห​รับ​ข้อมูล​คะ

ท้องแรกเราก็เกินกำหนด4วัน..ไม่มีวี่แวว. หมอวัดคลื่นหัวใจเด็ก.. ผิดปกติ.. ก็ผ่าฉุกเฉินเลยค่ะ

บ้านนี้39weekค่ะ​ ยังไม่มีวี่แววเหมือนกันแต่หมอบอกถ้าครบ40week.จะกระตุ้นและเร่งให้คลอดค่ะ

ลองปรึกษาหมอค่ะ​ ว่าน้ำหนักลูกประมานนี้เกิดเองได้จริงใช่มั้ย.. แต่เกิดเองประโยชน์หลายอย่างนะคะทั้งกับตัวเราเองและลูกลองช่างน้ำหนักดูค่ะ.. บ้านนี้ไม่มีความคิดที่จะอยากผ่าเลยค่ะกลัว😬

VIP Member

บ้านนี้เร่งคลอดจ้าา นับตั้งแต่ปากมดลูกไม่เปิดเลยประมาณ8ชม.ก็คลอดจ้า เจ็บแค่4-5ชม.

บ้านนี้เร่งแล้วปากมดลูก​ไม่เปิด​ค่ะ สรุปผ่าบล็อก​หลัง​ค่ะ ตอนเร่งทรมานมาก

เหมือนกันเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้โดนเร่งคลอดตั้งแต่9โมงเช้าปวดเบ่งทรมานสุดๆ ไปคลอดจริงๆ6โมงเย็น

ใจเย็นๆนะคะคุณแม่ เลือกแบบไหนก็เจ็บเหมือนกัน🤱🏻💗✌🏻

ท้องของแม่โตมาก แนะนำให้ผ่าดีกว่าค่ะ น้องคงตัวโต

คุณหมอซาวเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา น้องหนัก 3,300 แล้วค่ะ ใจก็อยากคลอดเอง กระตุ้นไป3รอบแล้วยังไม่มีทีท่าว่าจะแตกเลย