กลัวว่าเร่งคลอดแล้วจะคลอดไม่ได้ หรือควรตัดสินใจผ่าเลยดีกว่าคะ แม่ๆคนไหนมีประสบการณ์ มาแชร์กันหน่อยค่ะ

39 week 4 วัน ยังไม่มีทีท่าว่าจะคลอด กังวลค่ะ กลัวโดนผ่า กลัวว่าเร่งคลอดแล้วจะคลอดไม่ได้ หรือควรตัดสินใจผ่าเลยดีกว่าคะ แม่ๆคนไหนมีประสบการณ์ มาแชร์กันหน่อยค่ะ

กลัวว่าเร่งคลอดแล้วจะคลอดไม่ได้ หรือควรตัดสินใจผ่าเลยดีกว่าคะ แม่ๆคนไหนมีประสบการณ์ มาแชร์กันหน่อยค่ะ
55 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ผ่าเลยค่ะอายุครรภ์เยอะแล้วเพื่อความปลอดภัยของลูก

ผ่าเลยค่ะแม่ ไม่เจ็บหรอก ไม่น่ากลัวเลยค่ะ

แนะนำให้ผ่าค่ะแม่ จะได้ไม่เจ็บ 2 เด้ง 😂✌️

VIP Member

เร่งคลอดจ้า แม่ผ่านมาแล้ว เจ็บแป๊บเดียว

4y ago

อยากคลอดเองค่ะ ขอให้ปากมดลูกเปิดทีเถิ้ดดด

ทางนี้40weekแล้วยังไม่คลอดเหมือนกันค่ะ

4y ago

พรุ่งนี้ฝ้ายก็ครบ 40 week แล้วเหมือนกันค่า หมอนัด นอน รพ. เร่งคลอด

ผ่าสบายมากค่ะแม่ ไม่น่ากลัวเลย

VIP Member

ผ่าสบายมากแม่ แค่เจ็บแผลนิดหน่อย

4y ago

ใจก็อยากคลอดเอง กระตุ้นไป3ดอ รอบแล้วยังไม่มีทีท่าว่าจะแตกเลย. 2 จิต2 ใจ ผ่าดีไหมมม แฟนกลัวเจ็บ2 เด้ง ถ้าเร่งคลอดแล้วไม่ออก

การผ่าไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

VIP Member

39+1ยังเงียบยุเลยค่ะกำหนดคลอด28ก.ค

4y ago

เหมือนกันเลยคะแม่ 29นี้หมอนัดกระตุ้นคลอดใจก็กลัวๆ

คลอดธรรมชาติดีที่สุดค่ะ