55 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ตอนแรกตั้งใจจะคลอดเองเหมือนกันค่ะ เห็นบางคนโดนกระตุ้นเท่าไหร่ปากมดลูกก็ไม่เปิดเพิ่ม เจ็บท้องข้ามวันข้ามคืนสุดท้ายก็ต้องผ่า อ่านจนกลัว เลยนัดหมอผ่าแล้วค่ะ 😂

ยังมีโอกาสอยู่ค่ะแม่รอคลอดเองดีกว่าค่ะผ่าคลอดเสี่ยงหลายอย่างท้องแรกก็สบายดีแต่พอท้องสองท้องสามเสี่ยงหลายเรื่องค่ะเราก็ผ่าคลอดค่ะผ่าไว้เป็นตัวเลือกสุดท้ายดีกว่าค่ะ

ใจก็อยากคลอดเอง กระตุ้นไป3 รอบแล้วยังไม่มีทีท่าว่าจะแตกเลย

40 wks ก็อยากคลอดเอง ไปกระตุ้นปากมดลูก แล้วยังเงียบๆยุค่ะ หมอนัด 24 กค นี้ค่ะ ก็จะ 40+3 ว่าจะไม่เร่งคลอดค่ะ คงจะผ่าเลย รอไม่ไหว อยากเห็นหน้าลูกมากๆลูกคนแรกด้วยค่ะ รอมา 3 ปีเต็ม

VIP Member

เร่งคลอดยังดีกว่าผ่านะแม่ แผลผ่าเจ็บกว่าคลอดเองค่ะ หมอจะใส่ยาเร่งในสายน้ำเกลือแล้วเราจะเริ่มเจ็บท้องค่ะ แล้วแต่แม่จะสะดวกผ่าค่ะ แต่นับลูกดิ้นไว้สำคัญมากค่ะ

ผ่าเลยค่ะ พึ่งคลอดน้อง ปวดท้องมากถี่ทุกห้านาที แต่ปากมดลูกเปิดเซ็นเดียว มดลูกคนเราไม่เหมือนกัน บางคนเปิดง่าย บางคนเปิดอยาก ลุดท้ายได้ผ่าเจ็บสิงต่อเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ 39w5d มีแต่เจ็บท้องเตือนแต่ไม่มีท่าทีจะคลอดเลย กลัวได้ผ่าเหมือนกันค่ะ ใจอยากคลอดเองมากกว่า ส่วนตัวคิดว่าจะยอมทรมาณโดนเร่งยาก่อนเผื่อน้องยอมออก

เราขอถามค่ะเเม่ อาการเจ็บเตือนเป็นยังไงค่ะ อันนี้ไม่รู้จริงๆ😅

ผ่าดีกว่าค่ะแม่ เพื่อความปลอดภัยของทั้งคู่ เบ่งไม่ออกกลัวหมอดูดหัวน้อง เบ่งไม่ได้จังหวะหมดแรงน้องขาดอากาศ น้องตัวใหญ่เบ่งไม่ออกอีก เจ็บสองต่อเลยนะแม่

ผ่าเลยคะแม่ ถ้ากระตุนแล้วน้องไม่ยอมออกเจ็บ2 ต่อเลยคะ การผ่าไม่หน้ากลังอย่างที่คิดนะคะ ส่วนตัวแม่บ้านนี้ท้องแรกชิวมากผ่า ตอนนี่กำลังทั้งคนที่2 จ้า ✌️✌️

นัดวันผ่าเลยค่ะ บ้านนี้เจ็บ 2ต่อ ปวดท้องคลอดคือเจ็บสุดๆเจอกระตุ้นปากมดลูกก็เปิดแค่ 3เซ็น สุดท้ายได้ผ่า นอน รพ 4วันก็เดินชิวกลับบ้านได้แล้วค่ะ

คลอดธรรมชาติ ตอน 39 สัปดาห์ โดยวิธีเร่งคลอด นัองน้ำหนัก 2,945 กรัม ตอนเบ่งคลอดแค่ 2 ครั้ง แต่ปวดตอนที่น้ำคร่ำแตก รอพร้อมเบ่งประมาณ 5 ชั่วโมงค่ะ