ตั้งครรภ์

39+4 มีอันนี้ไหลออกมา ต้องไปหาหมอไหมคะ ท้องแรกค่ะ สีขาวใส่ยึดได้

ตั้งครรภ์
14 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

รอให้มีการบีบตัวของมดลูก หรืมีมูกปนเลือดก่อนนะคะ ไม่งั้นไปเสียเที่ยวค่ะ

รอมีอาการก่อนคะ ปวด ถี่ หนัก นาน รุนแรง หรืออาการคลอดจริงควรไปหาหมอคะ

Post reply image
10mo ago

ไม่อันตรายคะ หลังกระตุ้น มีมูก มีมูกเลือดออกเป็นเรื่องปกติคะ

เป็นแค่ตกข่าวค่ะ รอมีอาการท้องแข็งถี่ๆหรือเจ็บเหมือนปวดอึค่อยไป รพ ค่ะ

น่าจะตกขาวนะคะ แต่ถ้ามีอาการเจ็บท้องถี่+ท้องแข็ง ก็ไปหาหมอค่ะ

ของเราก็แบบนี้ค่ะแต่หมอบอกให้มีมูดเลือดก่อนค่ะ

ตอนจะคลอด เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่เกิน 1อาทิตย์ คลอด เลย

บ้านนี้มีมูกใสออกเยอะค่ะตกดึกมาน้ำคล้ำแตกค่ะ

เราไหลมา3รอบแล้วน้องไม่ยอมออกให้เลยค่ะ555 38w

เหมือนกันเลยค่ะ แต่ทางนี้39+3

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้36+1 w