34 ตอบกลับ

ตอนนี้เรา38+5วันยังไม่มีอาการอะไรเลย แค่เจ็บจิมิ ,แค่เดินช้าลง,เจ็บหลังเล็กน้อย,มีคนแนะนำว่าถ้าวัดฝามือลงมาจากราวนมได้1ฝามือ,นั้นแหละใกล้คลอดแล้ว, เราอยากคลอดธรรมชาติ ลูกจะได้ภูมิคุ้มกันจากแม่ด้วย,

บ้านนี้ลงสองฝ่ามือ เท้าบวมหายไปสองรอบแล้ว ยังไม่คลอดเลยค่ะ 😂

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ แต่ทางนี้แอบกังวลคุณหมอบอกว่าลูกในครรภ์ตัวเล็ก2600เองค่ะ แม่เริ่มเครียดทั้งที่บำรุงทุกอย่างที่ว่าดี แต่ นน น้องไม่ขึ้น

ไม่เล็กหรอค่ะ2600ตามเกฎก็2500จ้าสู้ๆค่ะ

ทางนี้ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะจน 40 2 อยู่ๆเจ็บท้องมีมูกเลือด ไปรพตอน 6 โมงเช้า นอนเจ็บท้องถึงตี 2 ของอีกวัน แต่ปากมดลูกเปิดน้อย ได้ผ่าคลอดเลยค่ะ

38 2 กำหนด 25 ตค.ยังไม่มีอาการเหมือนกันค่ะ มะวานหมอนัดตรวจภายใน ปากมดลูกก้ยังไม่เปิดเลย แม่อยากเจอด็กดื้อแย้วว 🤰🏻🥰

บ้านนี้ 38+3..24 ตุลา.ท้อง 2 มีแต่อาการหน่วงท้อง.เท้าเริ่มบวม.ท้องเริ่มลดลงค่ะ เท้าแม่พึ่งเริ่มบวมได้ 2-3 วัน😀🥰✌️

เดี๋ยวใกล้วันก็มาแล้วแม่ของเราตื่นมาใช้ชีวิตปกติมากพอตกค่ำปวดท้องคลอดเฉยเลยมาแบบไม่ทันตั้งตัวเลย😂

เราไม่มีเจ็บเตือนเลยค่ะแม่ ไม่บวมไม่อะไร เจ็บท้องคลอดทีเดียวเลยค่ะ พอปากมดลูกเปิดก็คลอดเลยค่ะ 😂

ของเรากำหนด 28 ต.ค ค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย กังวลมาก กลัวต้องใช้ยาเร่งคลอด กลัวเกินกำหนดค่ะ

บ้านนี้ ตอนท้องแรก ไม่อาการอะไรสักอย่างเลยค่ะ พอ 38++ น้ำคร่ำแตกโป๊ะ!! ผ่าคลอดทันทีค่ะ 😅

39+1 ยังชิวล์ๆค่ะ แต่หมอนัดผ่าสะก่อน 2-3วัรก่อนผ่า มีอาการหน่วงๆบ้าง ปวดบ้างแต่พอทนได้