7 ตอบกลับ

ของเรารักษาตามอาการค่ะตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะเวลามีไข้ก็กินพาราค่ะถ้าเจ็บคอไปซื้อยาอมที่คนท้องกินได้ค่ะแล้วกินน้ำอุ่นเยอะๆค่ะตอนนี้36วีคค่ะ

ไปหาหมอเอายามากินแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

ติดต่อสาธารณะสุขประจำตำบล เขาจะให้ลิงก์ลงทะเบียนมา ถ่ายรูปบัตร ปชช.กับ ATK แล้วรอเขาแจ้งว่ารับยาที่ไหนวันไหนกี่โมงค่ะ

ไปรับยาที่โรงพยาบาลมาแล้วค่ะ ขอบคุณ​มาก​ๆนะคะสำหรับคำแนะนำ

เราติดตอน6วิค และติดล่าสุดตอน35วิค กินพารา กินยาอมมะขามป้อม ยาแก้แพ้อากาศ และน้ำอุ่นผสมมะนาวจ้า อาทิตย์กว่าๆก้หายจ้า

ขอบคุณ​สำหรับคำแนะนำนะคะ ช่วยได้มากเลยค่ะ

38วีค เหมือนกันคะ เพิ่งหายจากโควิค 10 วันพอดีหาย กินยาตามอาการคะ เน้นกินน้ำอุ่นเป็นหลัก วันนึง3-4ลิตรเลยคะ

ขอบคุณ​มาก​นะคะ​ ขอให้น้องแข็งแรงปลอดภัยนะคะ

ยาพารา 3-4วันก็หายแล้วจ้า เราก็พึ่งหายไป คนท้องเป็นโควิตหมอไม่ค่อยมียาให้ ค่ะ

ไปรับยามากินแล้วค่ะ ขอบคุณ​สำหรับคำแนะนำค่ะ

กินยาตามอาการไปคะแม่

ขอบคุณ​มาก​นะคะ 🙏😊