1 ตอบกลับ

ควรไปหาหมอนะคะ รีบไปจะดีกว่าบางคนน้ำคร่ำแตกหรือถุงน้ำคร่ำรั่วแต่ไม่มีอาการปวดท้องก็มีค่ะบางคนปวดท้องแต่น่ำคร่ำไม่แตกก็มี บางคนมีมูกเลือดแต่ไม่ปวดท้องไม่มีอาการอะไรมากนักก็มี 38สัปดาห์เป็นช่วงครบกำหนดคลอดเราสามารถคลอดได้ตลอดเวลานะคะรีบไปหาหมอเลยค่ะถ้าไหลมาเยอะโอกาสเด็กจะเสียชีวิตสูงมากเพราะลูกลอยตัวอยู่ในถุงน้ำคร่ำ จะคลอดแล้วคุณแม่ควรศึกษาให้มากๆนะคะ เมื่อมีอาการผิดปกติในช่วงนี้โทรหาหมอทันที ไม่ใช่มาตั้งคำถามแล้วรอคำตอบนี่เห็นผ่านไป5ชั่วโมงยังไม่มีคนตอบเลย แม่อย่าชะล่าใจนะคะ แอบเป็นห่วง