22 ตอบกลับ

แนะนำคลอดเองค่ะถ้าผ่าคลอดเดี๋ยวจะเหมือนบ้านนี้ผ่าคลอดตั้งแต่วันที่4ยังไม่ได้อุ้มน้องเลยเด็กที่ผ่าคลอดเขาไม่สามารถขับน้ำในปอดออกมาได้แต้เด็กที่คลอดเองตอนมดลูกบีบตัวจะช่วยสามารถขับน้ำในปอดออกมาได้2ในสามแต่เด็กที่ผ่าคลอดต้องใช้สายยางดูดออกตอนเห็นลูกร้องแม่ทรมานมากค่ะสงสารน้องตอนนี้น้องดีขึ้นนิดหน่อยแต่ต้องไห้ออกซิเจนอยู่ผ่าตอน38+1ค่ะคิดดีๆนะค่ะเพราะคนที่ผ่าวันเดียวกัน2-3คนก็เป็นเหมือนกันทุกคนมันอาจจะไม่เกิดกับลูกคุณแม่ก็ได้แต่กันไว้ดีกว่านะค่ะ

พรุ่งนี้คลอดแล้วจ้าาา ตื่นเต้นน

มีโรคประจำตัวเลยผ่าคลอด วันแรกมีฤิทธิ์ยา บวกกับยาไม่ได้เดิน. สบายๆเลยค่ะ วันที่สองยาหมด หมอให้เดิน เจ็บแผลมากเวลาขึ้นลงเตียง ยืนตัวตรงไม่ได้ วันที่สี่เดินไปอาบน้ำลูกได้ค่ะ

คลอดเองเจ็บแค่ตอนปวดท้องค่ะพอคลอดแล้วก็ไม่ปวดแล้วค่ะ1วันก็เดินได้แล้วแผลหายเร็วกว่าผ่าคลอดด้วยแผลผ่าเป็นเดือนกว่าจะหายดีแผลคลอดเอง1อาทิตย์ก็หายแล้ว

วันนี้ไปตรวจภายในมา หมอให้คลอดพรุ่งนี้เลยจ้า

คลอดเองคะ ทนปวดท้องน่อย แต่พอน้องออกฟื้นตัวเร็วมากคะ ทำไรก็สดวกไม่เหมือนผ่าคะอยู่ไฟได้ด้วยคะ ประสบการณ์จากท้องแรก 😁 ท้องสองก็จะคลอดเองคะ

พรุ่งนี้คลอดแล้วจ้าาา ตื่นเต้นนน

ผ่าคลอดค่ะไม่ต้องมารอให้ปากมดลูกเปิด..เทคโนโลยีสมัยใหม่แล้วผ่า3วันก็เดินได้แล้วชิวๆเพราะท้องแรกเราผ่า...อิอิ ท้อง2เลยชิว..เลือกวันเลย

VIP Member

เราผ่าคลอดมาสองท้องแล้ว ก้อดีนะคะไม่ต้องรอปวด นัดวันผ่าเลย ตอนนี้ท้องสามเด๋วก้อต้องผ่าอีก เจ็บแผลผ่าเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ทนได้

บ้านนี้ก้เลือกที่จะผ่าค่ะแต่ตอนนี้กำลังคิดยุ่ว่าจะบล๊อกหลังรึว่าดมยาดีเพราะว่ากลัวตอนที่หมอจะผ่าค่ะ

คลอดเองเจ็บมากแค่ตอนปวดท้องคลอดคะหงคลอดเสร็จเดินได้ปกติเลยคะ ผ่าคลอดจะเจ็บหลังผ่าคะเดินไม่ได้

ขอบคุณค้าา

บ้านนี้อยากคลอดเองค่ะ แต่ไม่รู้ถึงเวลาจริงๆจะออกได้ไหม หมอบอกน้องหัวใหญ่ตัวค่อนข้างโต 🤔☺

เหมือนกันเลยจ้าาา😓😓

ถ้าคลอดเองได้ แนะนำให้คลอดเองค่ะ เจ็บแค่ตอนรอมดลูกเปิด คลอดเสร็จเย็บแผลเดินได้เลยค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งตัวน้อยและคุณแม่ค่ะ

บางทีก็เลือกไม่ได้นะคะ อยู่ที่ร่างกายเรา หมอจะเป็นคนตัดสินใจ เราผ่าเจ็บแผลสองสามวัน

คลอดเองก็ฟื้นตัวไวกว่าค่ะแม่ เจ็บแผลฝีเย็บ