11 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนด25 กันยาค่ะ แต่คลอด4กันยา 37wพอดี ต้องผ่าฉุกเฉินเพราะครรภ์เป็นพิษ น้องออกมาหายใจเร็ว ต้องใส่สายออกซิเจน น้ำหนัก3890 ค่ะ

อาที่เค้าเป็นคือปวดหัวมากค่ะ เหมือนปวดไมเกรน ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะใกล้คลอด แต่พอปวดติดกัน2-3วัน นอนกลางคืนต้องตื่นเพราะปวดหัว เลยวัดความดัน ความดัน180 เลยโทรหาหมอ หมอให้ไปรพ.อาการหลังจากปวดหัวคือ ตามองไม่เห็น พอไปถึงรพ.ก้เบลอ ทำอะไรแถบไม่ได่เลยค่ะ ยังโชคดีที่แฟนพาไปหาหมอทัน แล้วหมอที่ฝากพิเศษอยู่รพ.พอดี เพราะถ้าช้ากว่านี้ หมอบอกว่าเส้นเลือดในสมองอาจแตกได้เลยค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด26กันยานี้คะ ปวดจิมิมากเวลาจะลุกเดินก็ปวดเท้ามาก แม่บ้านนี้อยากให้ออกแล้วคะ บวมมาก🤣🙏

กำหนด30กันยา เหมือนกันค่ะ มดลูกเปิดรอแล้วบ้านนี้ มูกเลือดใหลมาเป๋น10วันแล้วค่ะ รอลุ้นว่าจะคลอดวันใหน

บ้านนี้28กย.เหมือนกันค่ะ 37+2 โดนกระตุ้นเมื่อวานค่ะ เช้านี้มีมูกเลือดออกมาแล้ว คงใกล้แล้วค่ะ😂

ไม่ได้ฉีดยาหรอคะ

เรานัดผ่า 12 นี้ค่ะ น้องหนัก 3,252 หมอให้ผ่าเลยค่ะ ไปไกลกว่านี้น้องจะตัวใหญ่เกิน 😂

กี่วีคคะ

บ้านนี้กำหนดคลอด26 กันยา หมอนัดผ่า16กันยานี้แล้วค่ะ น้องไม่ยอมกลับหัว

วันที่13 นี้โดนกระตุ้นแล้ว อยากให้น้องออกมาแล้วไม่อยากโดนกระตุ้นเลย

กำหนดคลอดตั้งแต่วันที่1กันยาแล้ว วันนี้41W ยังไม่มีอาการอรัยเลย

บ้านนี้37 2 กำหนด28เหมือนกันค่ะ ไม่มีอาการอะไรไห้เเม่ลุ้นเลย😅

37+3น้ำหนักลูกแค่2600กำหนดคลอด27กันยา ขาเท้าบวมมากค่ะ

บ้านนี้37wกำนดคลอด28กันยา น้ำหนัก2700