8 ตอบกลับ

ทานโปรตีนเยอะๆ โปรตีนต้องหลากหลาย **อย่าเน้นทานโปรตีนชนิดเดียวในปริมาณที่เยอะเดี๋ยวลูกออกมาจะเป็นภูมิแพ้ค่ะ และต้องทานน้ำให้เยอะด้วย อย่างน้อยวันละ3ลิตร ค่อยๆทยอยจิบไปค่ะทั้งวัน น้ำคร่ำเยอะมีผลให้ช่วยลำเลียงสารอาหารไปถึงลูกได้ดีขี้นค่ะ

บ้านนี้ก็น้อยเหมือนกันค่ะซาวตอน36+2 ได้แค่2449 แต่หมอบอกตามเกณแต่กว่าจะคลอดคงเพิ่มได้อีก ใว้มาเลี้ยงให่น้องโตข้างนอกเอา

Super Mum

กินไข่ต้ม น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

ไข่ต้มวันละ3ฟองกับนมค่ะ สลับนมหลายๆแบบกินค่ะ

บ้านนี้ก็น้อยค่ะ 36+1วีค 2530กรัม

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

ขอบคุณค่ะ

ลองเปลี่ยนกินนมแพะดูคะ

ขอบคุณค่ะ😊

เนื้อ นม ไข่ อัดเลยจ้า

ขอบคุณค่ะ