คลอดวันปิยะ

36w+2dหมอนัดให้มาใส่ยาเร่งคลอดเพราะมีน้ำรั่วได้รับยา09.20น.น้ำเดิน11.35น.ปากมดลูกเปิด4เซน เริ่มปวดท้องถี่ขึ้น12.00น.บอกพยาบาลว่าอยากเบ่ง12.10น.หมอมาตรวจพอดี12.15น.เข้าห้องคลอดขึ้นขาหยั่ง คลอด12.22น.หนัก2650ยาว50

คลอดวันปิยะ
19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สอบถามหน่อยค่ะคุณแม่ มีน้ำรั่วนี่เปนแบบไหนค่ะ พอดีเรามีน้ำใสๆไหลออกมาเยอะพอสมควร เปียกกางเกงหมดเลย เลยรีบไปหาหมอ หมอให้กลับบ้าน บอกไม่เปนอะไร พอกลับมา น้ำก็ยังไหลออกยุเลื่อยๆต้องใส่ผ้าอนามัยนอน แต่ไม่มีอาการปวดท้อง มีแต่ท้องปั่น ละก้เจ็บหน่วง เขิงกราน ตอนนี้เปนกังวลมากเลยค่ะ

4y ago

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ อยากรู้ว่าเป็นไรรึป่าวค่ะ

ขอสอบถามแม่หน่อยค่ะ อาการน้ำรั่วของแม่ เป็นลักษณะยังไงบ้างค่ะ บ้านนี้สงสัยกลัวจะรั่วเหมือนกัน

ขอสอบถามได้ไหมค่ะคุณแม่ เวลาจะคลอดลูกคุณหมอให้ขึ้นขาหยั่ง ไม่ใช่นอนเตียงหรอค่ะ😰

4y ago

ตกใจ นึกว่าคลอดแบบใช้เตียงขาหยั่ง พอดีรู้สึกผวาปากเป็ดกับหมอเอาสำลีเช็ดแรงงจนจุกตอนท้องแรกค่ะ ตกใจหมด😂

VIP Member

จมูกน้องสวยม๊าก🥰 💝ยินดีด้วยนะคะเเม่ ขอให้น้องเป็นเด็กดีร่สงกายเเข็งเเรงนะคะ🎀

โด่งมาแต่ไกลเลยค่ะแม่ น่ารักน่าชังมากค่ะ ขอให้น้องและคุณแม่แข็งแรงไวๆนะคะ

ดีใจด้วยนะคะขอให้น้องเลี้ยงง่ายยยสุขภาพร่างกายแข็งแรง

ยินดีด้วยค่ะแม่น่ารักน่าซังมากค่ะ

VIP Member

คลอดง่ายมากเลยค่ะ❤

VIP Member

ยินดีด้วยค่ะแม่!!

ยินดี​ด้วย​ค่ะ​