141 ตอบกลับ

ดูน้ำหนักน้องค่ะ..บ้านนี้ 31+5 น้ำหนักลง 2 กก. แต่ลูกตามเกณฑ์ค่ะ

ของเรา8เดือนน้ำหนักเพื่ม7โลเอง. แต่หมอบอกลูกน้ำหนักปกติคะ

นน.ปกตินะคะ หมอให้12-16 โล สำหรับแม่ก่อนท้องที่ค่าBMI มารตรฐาน

VIP Member

แล้วน้ำหนักน้องปกติมั้ยละคะ ไม่ได้ไปหาหมอทุกเดือนหรอคะ

อ่อค่ะ น่าจะปกตินะคะ ไม่เล็กหรอก

บ้านนี้น้ำหนักก่อนท้อง39ตอนจะคลอดหนัก50.7 ลูกออกมา2,880กรัม

VIP Member

เวลาไปซาวด์ก็ถามหมอนะคะ น้ำหนักแม่ไม่ได้ส่งผลกับลูก

เยอะแล้วจ้า😁 น้ำหนักจนถึงคลอดควรยุที่ประมาณ12-15กก.จ้า

ไม่น้อยนะคะ ตั้ง14โล ของเค้าขึ้นแค่11โล ลูกออกมา2990จร้า

ไม่เล็กหรอกค่ะแม่ขึ้นมาพอดีแล้วค่ะอย่าเกิน15โลก็พอ

VIP Member

ของเราขึ้น12โล ลูกออกมา 3,540กรัม เกือบคลอดเองไม่ได้เลย