19 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนท้อง2 ก็เคยผ่านมาเจ็บท้องคลอดตรวจปากมดลูกเปิด2เซนเดียว36+4wคะ แต่บ้านนี้หมอฉีดยาระงับบอกยังไม่ถึงกำหนด ฉีดยาทุก4ช.มพอฉีดแล้วมีอาการใจสั่น คลื่นไส้ ตาลายตลอดเวลา อยู่ได้2วันแม่แฟนมาบอกว่าไม่ให้ฉีดแล้วขอซาวด์ดูเด็กถ้าแข็งแรงไม่เป็นไรขอให้คลอดเลย พอซาวด์ลูกเราน้ำหนัก3,400หมอบอกคลอดได้ ทนทรมานเจ็บท้องไปอีก3วันปากหมดลูกเปิด4เซนมาฉีดยากระตุ้นให้2เข็ม น้องคลอดมา3,860คะ

คุณแม่ต้องเตรียมตัวแล้วน่ะค่ะ แพ็คของรอ ยังค่ะ ... พยายามสังเกตุอาการตัวเองด้วยน่ะค่ะ ถ้ามีน้ำพรวดออกมา คือน้ำเดิน รีบไปหาหมอเลยน่ะค่ะ

เตรียมแล้วค้ะ ตอนนี้ก้เปิดเท่าเดิมอยุ่

ของเราลูกคนแรกเจ็บท้องวันนัดผ่าพอดี​ มีมูกเลือด​ ไป​ รพ.ตี2​ ปากมดลูกเปิด3เซ็นต้องโดนฉีดยาแก้ปวดเอาไว้รอผ่า10โมงเช้าเลยคะ​

ของเราลูกคนแรก คลอดตอน 36w หมอบอกคลอดก่อนกำหนด แต่ลูกเราออกมา น้ำหนักตั้ง 3610 กรัม นี่ถ้าครบกำหนดคงจะ สี่ กิโลกว่าแน่นอนค่ะ

เรามีอาการท้องเเข็งถี่เหมือนกัน เป็นมาอาทิตกว่าแล้ว แต่มดลูกยังไม่เปิดเลย สงสัยลูกยังไม่อนากออก ตอนนี้ท้อง 38 วิคแล้วค่ะ

วันนี้ไปหาหมอที่คลีนิคเป็นเหมือนกันค่ะ เปิด3เซน ให้ไปโรงบาล แต่ไม่มีอาการเจ็บท้องเลยค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-102961)

คลอดได้ค่า ไม่ถือว่าก่อน 9*4=36 ได้อยุ่ เราคลอด37wลูก2690 แข็งแรงไม่เหลืองไม่อบ

36+2 เหมือนกันค่ะ แต่หมอนัดพรุ่งนี้ แต่ท้องปั้นแข็งมา2 วันแระ สู้ๆนะคะ

ค้า

ขอถามนิดนึงนะค่ะแม่ มีอาการอื่นร่วมด้วยมั้ยค่ะก่อนจะไปหาหมอ

ไม่มีคะ มีแต่อาการท้องแข็ง