7 ตอบกลับ

หมอได้แจ้งไหมคะว่าน้ำหนักน้องน้อยกว่าเกณฑ์ถ้าหมอไม่ได้แจ้งแม่ไม่ต้องกังวลนะคะถ้าอยากทานอาหารเพิ่มน้ำหนักแนะนำเป็นโปรตีนไข่เนื้อสัตว์นมผลไม้จะเป็นอาโวคาโด้กล้วยน้ำว้า

ของเรา 34 แล้วยังหนักแค่ 1700-1800 อยู่เลยค่ะ เครียสมากไม่รู้จะบำรุงแบบไหนแล้ว แถมหมอไล่ไปฉีดวัคซีนโควิดอีก 😔

ไม่น้อยจ้า ถ้าคลอดออกมา 2500 ขึ้นคือตามเกณฑ์ค่ะ บ้านนี้35w นน. 2800g น้องออกมาโตข้างนอกเร็วกว่าค่ะ

ไม่ถือว่าน่อยนะคะ ตอนเรา25วีค นน.ลูก 2300กรัม คุณหมอบอกน้องน้ำหนักเกินเกณฑ์มานิดนึงด้วยค่ะ555

ถ้าหมอไม่ได้บอกว่า นน.น้อยเกินไปแสดงว่า นน.น้องอยู่ในเกณฑ์

ไม่น้อยจ้า เนื้อ นม ไข่ กล้วยค้ะ

TapFluencer

ม่น้อยค่ะ