5 ตอบกลับ

พื้นที่ในท้องคุณแม่เริ่มคับแคบ เพราะน้องโตขึ้น จึงเคลื่อนไหวได้ไม่มากเท่าแต่ก่อน แต่อย่าลืมนับลูกดิ้นตามสมุดสีชมพูอย่างสม่ำเสมอนะคะ นับแบบไหนก็ได้ หลังอาหาร 3 มื้อ ดิ้นเกิน 4 ครั้ง=ปกติ หรือนับแบบ 12 ชม. ดิ้นถึง 10 ครั้ง=ปกติค่ะ

VIP Member

น้องตัวโตขึ้นแต่พื้นที่ในท้องเท่าเดิม พื้นที่ให้ดิ้นไม่เยอะเท่าเมื่อก่อนค่ะ แต่ถ้ามน1วันน้องดิ้นไม่ถึง10ครั้งควรปรึกษาหมอนะคะ

ปกติจ้า น้องตัวใหญ่คับแคบมดลูก อาจจะขยับเบาๆ บางวันก็ดิ้นน้อยจ้า แต่ไม่ควรน้อยวันละ10ครั้งถ้าน้อยกว่ารีบหาหมอจ้า

ขอบคุณ​ค่ะ​ที่แนะนำ

น้องโตขึ้นเยอะแล้วค่ะแม่ พื้นที่ในท้องเรยเหลือน้อย ถ้าลูกดิ้นไม่เกิน10ครั้ง/วัน ต้องไปหาหมอนะคะ

ถ้าลูกดิ้นไม่เกิน10ครั้ง/วัน ต้องรีบไปหาหมอนะค่ะแม่