33 ตอบกลับ

37w+บ้านนี้มีบวมในตอนเช้า เพราะกินอาหารที่มีโซเดียมค่ะ รสชาติจัด หลังอาบนำ้ให้เลือดไหลเวียนก็หายค่ะ ดื่มนำ้ระหว่างวันเยอะๆ ค่ะ ปกติก็ไม่บวมจ้า แต่ถ้าทำงานบ้าน เดิน ยืน นาน ก็บวมธรรมดาค่ะ

36+2อาการบวมเริ่มถามหาแล้วจ้า แต่กดแล้วไม่บุ๋มค่ะ บ้านนี้นอนยกเท้าให้สูงกว่าตัวนิดหน่อยก็หายแล้วค่ะ รอดูอาการกันต่อไปจ้า

บวมเหมือนกันค่ะ35วีค ปวดร่วมด้วย ทรมานสุด พึ่งมาเริ่มบวมตอน34วีค😥😥ล่าสุดใส่รองเท้าเบอ42แล้ว จากปกติ37-38

บวมจ้าพอได้ลาคลอดอยู่ที่บ้านก็หายบวมเลยน่าจะเป็นเพราะเดินบ่อยและนั่งห้อยขาจ้า

34+4w เท้าบวมมากเหมือนกันค่ะ ใส่รองเท้ายัดไม่เข้าแล้ว แถมมือชา บางทีชาจนเจ็บเลยค่ะ

บวมเหมือนกันค่ะ จะเป็นเฉพาะตอนเดินเยอะๆ เด่วหายเด๋วบวม กดแล้วไม่บุ๋มก็พอละค่ะ

ถ้ากดเเล้วบุ๋มเเล้วไม่กลับมาเปนเเบบเดิมเสี่ยงครรภ์​เป็นพิษ​นะคะเเม่

บวมแค่นิดเดียวพอตึงๆค่ะ บวมมากๆระวังเรื่องครรภ์เป็นพิษนะคะ

บ้านนี้36+4 เดินทำงานทั้งวันเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่บวมเลยจร้า😊

34วีคเหมือนกันค่ะ. บวมมากจนบ้างครั้งรู้สึกปวดที่เท้ามากค่ะ