203 ตอบกลับ

VIP Member

เคยเป็นเหมือนกันค่ะหมอไม่ยืนยันจนกว่าจะตรวจพบหัวใจเด็ก แม่เริ่มบำรุงตัวเองเลยค่ะ ท้องชัวร์

ท้องค่ะ เราก็เคยเป็น ตรวจทั้งรพ. คลินิก บอกไม่ท้อง สุดท้ายตรวจจนขีดเข้มเท่ากัน สรุปคือท้องค่ะ

ท้องจร้า บ้านนี้ตรวจก็ขึ้นแบบนี้ ขาดแค่2วันเอง ไปตรวจโรงพยาบาลวันนั้นเลยค่ะผลออกมาท้องค่ะ

ตอนแรกตรวจก้อขึ้นจางๆจ้า ุถามพี่ที่เขากำลังตั้งครรภ์ ก้อบอกไม่ต้อง ที่จิงท้องจ้าา

เราตรวจครั้งแรกก็ขึ้นแบบนี้ค่ะ แต่พอตรวจครั้งที่2ซึ่งห่างกับครั้ง15วัน ตอนนี้2เดือนละค่ะ

ครั้งเเรกที่เราตรวจก็ขึ้นขีดจางๆค่ะ พอครบเดือนตรวจอีกครั้ง ชัดมากค่ะ รออีกซักนิดนะคะ

VIP Member

ทัองค่ะ ตอนเเรกของบ้านนี้ก็ขึ้นเเบบนี้เหมือนกันพอผ่านไปอาทิตย์นึงขึ้น2ขีดชัดเลยค่ะ

ท้องค่ะอย่าไปเชื่อหมออนามัยมากของเราขาด5 วัน ยังไงก็ท้องตอนนี้จะคลอดละ 37 วิกแล้ว

ที่อนามัยใช่หมอมั้ยคะ 😅 คนทั่วไปยังรู้เลยทำไมหมอไม่รู้ว่าจางแค่ไหนก็ท้องค่ะแม่

อันนั้นมันที่เทสไข่ตกแล้วหมอที่ต้องชัดทั้งสองขีดน่ะ 😅

ท้องคะ ของเราก็ขึ้นแบบนี้ ดีใจด้วยนะคะ อีกสัปดาห์ ค่อยตรวจใหม่ สีจะเข้มขึ้น