คุณแม่มือใหม่

20w ท้องแรกคะท้องเล็กไปมั้ยคะ. ท้องแบบนี้ผุ้ ช/ญ ค่ะ

คุณแม่มือใหม่
15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไปหาหมอคราวหน้า แม่ถามหมอนะคะว่าลูกในท้องน้ำหนักตามเกณฑ์ไหม ควรดูที่น้ำหนักเด็กในท้องค่ะไม่ใช่ขนาดท้อง ถ้าท้องใหญ่สมใจแม่ แต่เด็กตัวเล็กผิดปกติ ก็น่าเป็นห่วงค่ะ

VIP Member

ใม่เล้กค่ะ โฟกัสที่น้ำหนักลูกในท้องก้พอค่ะ แนะนำซาวนะค่ะ ลักษณะท้องบอกเพศใม่ใด้ค่ะ

ต้องซาวน์ถึงจะทราบเพศนะคะ ดูจากภายนอกดูไม่ออกค่ะ ว่า ชายหรือหญิง

Super Mum

ไม่เล็ก รอซาวด์นะคะ ดูท้องมองเพศไม่ออกหรอกค่ะ

Super Mum

ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ส่วน 👧 หรือ 🧒 ไปซาวด์ค่ะ

ปกติค่ะท้องแรก ถ้าให้เดาได้ ช ค่ะ

25 wค่ะแต่ยังไม่ได้ซาวเพศ

Post reply image

ไม่เล็กแล้วค่า

VIP Member

ไม่เล็กค่ะแม่

VIP Member

ไม่เล็กค่าา