496 ตอบกลับ

ชอบทุกอย่างเลยค่ะ เรากินทั้ง 7อย่างเลยคะ 5555 ยิ่งแตงโมยิ่งชอบ จากเป็นคนที่ไม่ค่อยกินแตงโมเพราะฉี่บ่อย ตอนนี้กลายเป็นว่าแตงโมคือผลไม้โปรดไปละ แถมจะอยากกินแต่แตงโมน้ำผึ้งคะ ที่เป็นสีเหลืองๆอ่ะ อยากกินมากกกก แต่หาซื้อยากหน่อย 😁

VIP Member

แตงโม ส้ม กล้วย ทุเรียนนี้ไม่ละกายเป็นคนเกลียดทุเรียนไปเลยเคยแท้งลูกเพราะทุเรียนช่วงนั่นท้องได้5เดือนอยากกินทุเรียนมากกินไปห้ารอนได้ ภาพยังคงติดตาลูกตัวเขียวช้ำมากลูกคงทรมานน่าดู

VIP Member

แต่งโม กล้วย มะม่วง ส้ม แต่ที่ขาดไม่ได้เลยหลังอาหารทุกมื้อต้องกินส้มตลอดตั้งแต่ไตรมาสแรกจนถึงตอนนี้ก็ยังกินส้มหลังอาหารทุกมื้อ ตอนนี้38w+4dแล้วค่ะ

ทานได้เกือบหมดค่ะ ยกเว้นแตงโม เพราะแพ้แบบช๊อคได้เลย กับทุเรียน เพราะวันก่อนโน้นเพิ่งทานไปแค่พูเล็กๆ ปรากฏว่าความดันขึ้นจนปวดหัวไป2วันเลยค่ะ 😅

ทานทุกอย่างที่มีขายในช่วงนั้นๆคะ คือถ้าไปเดินตลาดจะได้มาเยอะคะ ถ้าไม่ได้ไปเดินจะสั่ง ออนไลท์ มีขายแต่มะม่วงสุก องุ่น แคนตาลูป คะ

VIP Member

กินได้ทุกอย่างค่ะ ยกเว้นมะขาม กินมากไปก็เสี่ยงอันตรายต่อน้อง ยิ่งช่วงไตรมาสเเรกแท้งได้เลยนะคะ

ทานทุกอย่างยกเว้นมะขามอย่างเดียวค่ะ ทานบ่อยสุดก้อมะละกอ กล้วย ลูกออกมาผิวดีมากขาว ใสเลยค่ะ 😊

มะม่วงนี้นำสุดเลยจ้า! ลองมาก็ส้ม..ทานได้ทุกอย่างแต่เว้นทุเรียนคะ แม่บ้านนี้บ่มัก

แตงโมกับทุเรียนชอบมาก ทุเรียนแม่บ้านนี้ต้องทานมุกวันแต่ทานได้วันละพูน้อยๆค่ะ

มะม่วงค่ะ โดยเฉพาะมะม่วงเปรี้ยว ถูกปากน้องมาก (กินมะม่วงสุกแล้วหมดใส้ตลอดเลย)