Danh sách cho các mẹ chuẩn bị đồ đi sinh nhé

1. Giấy tờ đi sinh Cái này mình xếp hạng đầu tiên mẹ phải nhớ kỹ mang đến bệnh viện nha. Giấy tờ đi sinh bao gồm: - Hộ khẩu - Chứng minh thư - Tất cả những giấy tờ khám thai từ đầu đến cuối thai kỳ 2. Tấm đệm lót sản dịch Tấm đệm lót này mình mua của thương hiệu Caryn – Việt Nam. Bịch này dành cho người già trải xuống dưới giường để tránh bị trào ra ngoài. Nhưng phụ nữ mới sinh sản dịch ra nhiều nên cũng có thể dùng được luôn nha. 3. Áo lót cho con bú Áo ngực có nút bấm tiện lợi khi cho em bé bú. Mẹ hãy mang tầm 3-4 cái để tiện thay đổi, vì sữa có thể sẽ tràn ra áo ngực nhe. 4. Băng vệ sinh Cái này không phải là băng vệ sinh thường mình hay dùng khi đến tháng đâu nhe. Loại này dành cho bà bầu đi sinh, sản dịch ra nhiều nên phải dùng loại chuyên dụng. Mình dùng loại Diana mama. 5. Quần lót giấy Quần lót giấy này đúng là chân ái dành cho bà bầu đi đẻ ấy. Dùng xong là vứt đi luôn khỏi phải giặt lại. Nhất là lúc mới sinh xong sản dịch nhiều, không phải lo giặt những vết ố. Mẹ mua size bự và chất liệu tốt tốt chút để mặc cho thoải mái nha. 6. Miếng lót thấm sữa Miếng lót thấm sữa vừa giúp kháng khuẩn, lại vừa thấm giữ cho bầu ngực của mẹ luôn khô thoáng. Sữa rỉ ra sẽ được thấm hút ngay lập tức, không bị ẩm ướt làm mẹ khó chịu. Loại này mình dùng của thương hiệu Pigeon. 7. Bông gòn Mẹ có thể mua ở hiệu thuốc có bán rất nhiều nha. Bông gòn được cuộn thành hình tròn giúp mẹ dễ dàng đặt vào lỗ tai khi vừa sinh xong. Hoặc cũng có thể lau cho em bé cũng được. 8. Dầu tràm Theo mình tìm hiểu thì phụ nữ sau sinh rất dễ bị suy giãn tĩnh mạch. Bởi khi mang thai, nội tiết tố tiết ra làm mềm và giãn nở tất cả các tĩnh mạch, trong đó cõ tĩnh mạch chân. Thoa tinh dầu tràm lên vùng có biểu hiện giãn tĩnh mạch như chân sẽ giúp máu lưu thông dễ dàng hơn. 9. Sữa dành cho trẻ sơ sinh Các mẹ cũng nên đem theo 1 hộp sữa dành cho trẻ sơ sinh. Bởi vì mình cũng không biết được lúc sinh xong mình có sữa cho bé bú hay không. Nên phòng sẵn 1 hộp cho con ăn. Sữa thì mình dùng sữa NAN và mua ở cửa hàng nha. 10. Tất cho mẹ bầu Tất dành riêng cho mẹ bầu khi nằm trong bệnh viện để giữ ấm đôi chân. 11. Kem trị nứt đầu ti Khi em bé bú thời gian đầu hay bị sai khớp, có thể sẽ làm nứt đầu ti của mẹ, hoặc khi mẹ hút sữa lực mạnh quá làm nứt đầu ti rất đau. Sau khi vệ sinh sạch sẽ mình bôi kem lên. Trước khi em bú thì hãy vệ sinh sạch sẽ đầu ti lại nhé. Mình dùng loại Bio Mama. 12. Bộ đồ cho mẹ Mọi người cùng đừng quên mang theo 1 bộ đồ rộng rãi, thường sẽ là váy suông cho thoải mái, và nhớ là phải đẹp nha"

1 Trả lời
VIP Member

Cảm ơn mom đã chia sẻ