33 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติค่ะ บ้านนี้ 24+6 วีคท้องออกนิดเดียวเองค่ะ แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ดีค่ะ แนะนำโฟกัสที่น้ำลูกในท้องก้พอค่ะท้องเราตะเล้กใหญ่ใม่สำคันค่ะ

19 วีค ท้องแรก เล็กไปไหมคะ มีแต่คนทักว่าเล็ก พยายามสะกดให้ถูกนะคะคุณแม่ คนอ่านแล้วจะได้เข้าใจและช่วยแนะนำได้ถูกต้อง

Super Mum

ไม่เล็กค่ะ เท่าเราตอน 5 เดือนเลย แต่ยังไงให้เน้นที่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์พอค่ะ ขนาดท้องไม่มีผล

ไม่เล็กค่ะ ท่านอนหงายจะดูเล็กลฃกว่าแกติเป็นธรรมดา เดือน5จะออกกว่านี้อีกค่ะ

19+4 ส่วนตัวท้องเราคิดว่าเล็กค่ะ เครียดเลยมีแต่คนทักว่าท้องไม่ออกเลย😣

เทอควรใส่กางเกงใว้ใต้ท้องน้ะระวังลูกจะหน้าผากเป็นลอยกางเกง

ดูที่น้ำหนักเด็กในท้องดีกว่านะคะ บ้านนี้ก็ท้องเล็กเหมือนกัน20w

เวลานอนหงายก็เล็กลงจากตอนยืนนั่งเปนธรรมดาค่ะ

บ้านนี้ท้อง26วิกท้องยังเล็กกว่าเลยคร่

ตอนเรา19วีค ท้องเรายังไม่ออกเลยจ้าา